Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Font Signerica Việt hoá

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi faragona, 21/1/13.

Lượt xem: 18,640

1. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

font chắc cũng để làm chữ kí thôi
    gõ text sao đọc nổi :D
  2. faragona

faragona Thành viên cấp 2

sküll: ý bạn ấy đại khái là build một bộ font mới từ hình ảnh mẫu. Cái này thì có thể làm được nhưng mà mất thời gian + cần ảnh chất lượng cao thì lúc convert từ bitmap sang vector mới dùng được. :v :v
  3. sküll

sküll Thành viên cấp 2

ôi một công việc đòi hỏi quá nhiều thứ: thời gian, sự kiên nhẫn, kỹ năng phần mềm, sự sáng tạo... :x
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chắc là bạn chưa làm phần thay đổi mẫu Fonts từ hình JPEG, mình thì lại hok biết làm phần Việt Hóa dấu, mình nói sơ sơ nhé, :
    Bạn cắt từng chữ A B C riêng ra, màu nền trắng, Chữ Đen, hình JPEG, sau đó, chọn 1 Fonts đã Việt hóa, uốn lượn gần giống Fonts này, thí dụ là fonts Scripts uốn lượn, sau đó, chọn 1 chữ đầu tiên, chữ A, ở hàng Menu hàng 2, sẽ có 1 ô là Import hình ảnh vào, đè vào chữ A này đây, đẩy cho vừa ý, thì xóa cái chữ A đã có sẵn, là dc, thường là làm các mẫu chính, còn lại cac mẫu dấu, thì mính lại hok biết, nên cho theo Fonts cũ đã có sẵn, đã việt hóa. chúc bạn thành công.
  5. sküll

sküll Thành viên cấp 2

thì đó, một công việc đòi hỏi quá nhiều thứ: thời gian, sự kiên nhẫn, kỹ năng phần mềm, sự sáng tạo... Thế còn kerning, khoảng cách dòng và hàng loạt các thứ hầm bà lằng khác ?
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Bạn biết rồi thì sao bạn ko làm cái font đấy hoàn chỉnh đi, rồi đăng lên nhờ việt hóa?
  7. sküll

sküll Thành viên cấp 2

kể từ khi lao vào nghịch ngợm fontlab, lâu lâu gặp ca khó như thế này ???
  8. vohao2006

vohao2006 Banned

thánkss thớt , đánh dấu để dành
  9. hungnv

hungnv Thành viên cấp 1

thanks bác nhé đang cần font này :D
  10. hermerry

hermerry Mới đăng kí

Font này mình thấy trong bìa sách rồi nhưng mình không nhớ chính xác. Nhìn hay lắm ý. ^^
  11. sangtran

sangtran Mới đăng kí

font chữ đẹp quá

Ủng hộ diễn đàn