Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[FSHARE] Corel Video Studio Ultimate X6 PRO + BONUS Full Upgraded

Chủ đề thuộc danh mục 'Các phần mềm làm video' được đăng bởi Lưu Hoàng Kiếm, 9/6/14.

Lượt xem: 26,359

1. Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

Kiếm's FB|Kiếm's Blog|Kiếm's Youtube|Kiếm's Shop
    Kiếm's VLOG - Siêu bựa :))
    Thư viện Đồ họa - Phim ảnh - Âm thanh FULL

Corel Video Studio Ultimate PRO X6
    Kèm theo BONUS Upgraded

uploaded by KEN UPLOAD TEAM

Lưu ý là bản Pro X7 không khác gì so với X6 nên bạn có thể dùng X6 rồi cài thêm BONUS nâng cấp nó lên là chiến thoải mái

Corel VideoStudio Pro cung cấp một bộ tính năng mở rộng và khá tiện dụng. Bạn sẽ thấy hài lòng với khả năng cắt ghép video cũng như một dải rộng các lựa chọn biên tập chỉnh sửa của phần mềm. Nó cũng cho phép biên tập các định dạng video HDV và AVCHD để bạn đẩy thước video lên Youtube bằng một nút nhấn; thêm một số công cụ đồ họa mới và cung cấp giải pháp sáng tạo, tổ chức video theo kiểu menu DVD khá thú vị.

Ngược lại, ứng dụng này bị chê là phần biên tập tiếng hơi vụng về, các tính năng điều chỉnh menu DVD hạn chế, không có khả năng khử lỗi mắt đỏ cho các ảnh tĩnh, việc thực hiện sửa video AVCHD còn sơ sài và tính năng giảm nhiễu kém hiệu quả. Như vậy, dù chưa được xếp vào hàng cao siêu song phần mềm biên tập của Corel vẫn là một lựa chọn tin cậy cho người dùng có PC cấu hình không cần cao mà vẫn muốn biên soạn video HD.

Các tính năng của chương trình
    * Bắt đầu với 1 dàn âm thanh chất lượng, với hiệu ứng thời gian thực và thoái mái.
    * Chỉnh sửa và hoành thiện nhanh hơn với GPU tốc độ cao của bộ vi xử lý intel.
    * Tác giả đã tích hợp các thiết bị và được ghi vào đĩa CD, DVD hoặc Blu-ray
    * Thông qua lắp ráp và chính sửa một cách nhanh hơn với giao diện mới.
    * Chia sẻ trên YouTube, Vimeo, Facebook, DVD, Blu-ray Disc, iPod và nhiều hơn nữa

Các bước cơ bản để có bộ phim chất lượng tốt
    * Nhanh chóng và hoàn thiện ngay lập tức, các đoạn phim từ các kênh đã được sắp xếp một cách khoa học, trật tự
    * Làm mới, bằng cách thay đổi kích cỡ và di chuyên các đoạn phim thong qua 2 màn hình theo dõi.
    * Hoàn thiện, sử dụng biểu đồ thời gian để theo dõi, thêm bất kỳ hiệu ứng chuyển tiếp và cài đặt các ứng dụng, bộ lọc để tạo ra nhiều clip.

Những gì bạn thấy được hiển thị trên một màn hình
    * Làm mới, tạo ra khung cảnh phim của chính bạn với Stop Motion Animation.
    * Tăng cường, để hoàn thiện một bộ phim không mất nhiều thời gian.
    * Một điểm mới là làm cho khán giả của bạn phải kinh ngạc với các video 2D, tiếp đến là những bộ phim 3D.

Tốc độ kinh ngạc với HD
    * Tiết kiệm thời gian, chỉnh sửa và hoàn thiện nhanh hơn với sự giúp đỡ của phần cứng mới hiệu quả cao, bao gồm including 2nd generation Intel® Core™ and AMD processors
    * Nhanh chóng, tăng cường hoàn thiện các bộ phim DH DVD và Blu-ray Disc với công cụ được tích hợp sẵn.

Chia sẻ và hiện diện bất cứ đâu.
    * Tải trực tiếp lên YouTube, Vimeo, Flickr, Facebook và các trang web khác.
    * Dễ dàng xuất phim của bạn vào TV của bạn hoặc hệ thống trò chơi.
    * Chia sẻ phim ảnh của bạn trên iPhone, iPad, PSP và các thiết bị phổ biến khác

What’s new in Corel VideoStudio Pro X6:

• NEW! Motion Tracking
      • NEW! Customizable Motion
      • NEW! DSLR Stop Motion
      • NEW! DSLR Enlarged Mode
      • NEW! Ultra High-Definition (4K) video support
      • NEW! AVCHD 2.0 support
      • ENHANCED! Variable Speed
      • ENHANCED! Screen capture
      • NEW! Subtitle Editor
      • NEW! Track Swapping
      • NEW! Customizable random transition effects
      • NEW! QuickTime Alpha channels

Hi vọng mọi người thấy vui :)

Đặc điểm (vui lòng đọc kĩ):
    1/ Corel Video Studio là phần mềm làm phim bán chuyên nghiệp dành cho bất cứ ai
    2/ Bạn sẽ rất dễ làm quen với Corel vì ngay trong phần mềm sẽ có từng Video hướng dẫn cách sử dụng
    3/ Quản lí các Channel dễ dàng và Edit nhanh gọn
    4/ Nhớ LIKE và FEEDBACK cho mình nếu bạn thấy nó thật sự hữu ích
    5/ Kiếm đã lập được 1 đội chuyên upload mang tên KEN Upload TEAM. Bạn có thể donate cho TEAM để nhận được VIP FShare

Link FB của mình để các bạn báo khi link die: https://www.facebook.com/luu.kenbj

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/6/14
    victor_lee, Sixxxer Trần, Jimmy Kudo9 người khác thích bài viết này.
  2. rapper_quach

rapper_quach Thành viên cấp 1

hỏi ngu: "UPGRADED" là gì vậy bạn? :P
  3. Lưu Hoàng Kiếm

Lưu Hoàng Kiếm Thành viên cấp 2

Đó là bản nâng cấp đó bạn. ^^
  4. dodinhtuy

dodinhtuy Thành viên cấp 1

A Lưu Hoàng Kiếm cho e hỏi tí là ở cái clip "Học hài vật vã - QH09" ở phút 4:02 - 4:03 thì mình làm thế nào ạ...mong anh hồi âm sớm.
  5. dodinhtuy

Dạ còn clip " Vlog 3 - Chuyện Không Ai Ngờ.." ở phút 2:11 làm sao để được video như thế ạ. Em cảm ơn!
  6. ryankhanh

ryankhanh Thành viên cấp 1

cho mình hỏi máy mình RAM có 3g có xài được cái này không ạ ?
  7. Lưu Hoàng Kiếm

8. Katykaty_katykaty

Katykaty_katykaty Mới đăng kí

Hỏi ngu: sao mình k post bài đc nhỉ :(((. Mình muốn làm video lâu rồi. Down vài cái rồi mà chưa thành công*:(((
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Hà Bơ thích bài viết này
  10. Katykaty_katykaty

11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đang hỏi lý do vì sao ko đăng được bài đó #10
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. Katykaty_katykaty

13. dodinhtuy

14. CuongArt

CuongArt Thành viên cấp 1

các bác cho e hỏi. e biên tập video bằng Corel VideoStudio Pro X6 này và muốn làm hình thumbnail cho video ( như kiểu khi đăng video lên youtube thì nó cho mình chọn hình thu nhỏ đấy ạ ) thì làm như thế nào ?. e không thể nào vọc ra được phần tùy biến như vậy. video xuất ra hình thu nhỏ không được như ý . Mong đước các bác thông xớm cho vấn đề này :((:((
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/8/14
  15. Zommunity

Zommunity Mới đăng kí

CuongArt có lẽ tài khoản Youtube của bạn chưa đủ điều kiện để Edit Thumbnail
  16. Huỳnh Thế Long

Huỳnh Thế Long Mới đăng kí

Các bạn cho mình hỏi, mình chạy file setup nhưng bị lỗi như hình (Lỗi MS Visual C++ Runtime Library) - abnormal program termination
    Mình đã google cả buổi sáng nhưng không cứu được, mong ai chưa đc ca này giúp đỡ mình
    Cảm ơn!
    cuongtmdt thích bài viết này
  17. RainyX

RainyX Mới đăng kí

Kiếm cho mình hỏi bản phần Bonus này có dùng dc cho bản Corel Video Studio 7 dc ko. XIn cảm ơn
  18. Lưu Hoàng Kiếm

RainyX Chưa biết nữa Rainy ơi, vì chưa test với v7 nên ko bít nó có tương thích hay ko, nhưg theo đánh giá của K thì thường bản Bonus nó sẽ thêm các presets và các thứ linh tinh vào, ko ảnh hưởng đến phần chính nên chắc có thể setup vào đc đó
    CuongArt khi tài khoản Youtube chưa đủ đkiện thì chỉ có thể chọn ảnh thumbnail theo sự lựa chọn có sẵn do Youtube tự chọn thôi. Sau 1 thời gian nếu tkhoản của pác đủ điều kiện thì sau này pác có thể tự làm 1 ảnh thumbnail riêng và up lên Youtube cho riêng mình
  19. Đoàn Minh Hiếu

Đoàn Minh Hiếu Mới đăng kí

Kiếm ơi,

Corel video studio X7 đã có cờ rắc full rồi! Nhóm của Kiếm có link Fshare chưa? Phiên bản x6 có đi kèm bộ plug-in nữa, hy vọng X7 cũng sẽ có.

Thân
  20. Lorenzo Đàm

Lorenzo Đàm Thành viên cấp 1

Thằng này so với Proshow thì độ thân thiện dễ sử dụng ra sao vậy thớt?

Ủng hộ diễn đàn