Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Full bộ ảnh cưới bị bùng tiền vì cô dâu xấu quá, chụp giống thật quá cũng là 1 cái tội

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi dennisph91, 28/12/16.

Lượt xem: 238,181

1. quy211

quy211 Mới đăng kí

Bác phó nháy nói hoài, mà sao vợ chồng cô dâu chú rể không qua chọn ảnh, cứ tự chọn rồi để phó nháy làm, nếu xấu thì phó nháy không lấy tiền, mà sao cứ không chịu qua chọn ảnh, lại còn nói nhây ra nữa, này thì thua.
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. k54hungyb

k54hungyb Mới đăng kí

Em k biết ảnh gốc cô dâu trông như nào. Cơ mà dù gì cũng phải trả tiền đồ cho thợ chứ.
  3. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

nhiều khách óc thẩm mỹ kém lắm các bạn ơi :v các bạn có giảng giải thế nào cũng ko suy giảm biến chuyển đc cái gu thẩm mỹ vãi nhồn của các bác ấy đâu :v
    thaisonittranvan.muon thích bài viết này.
  4. yaiyaira22

yaiyaira22 Thành viên cấp 2

Hi nhìn ok mà ta! Có phong cách mà, còn cô dâu hay chú rể xấu quá thì đành chịu thôi chứ sao giờ! Sữa quá cho đẹp lên thì làm sao còn giống cặp đó nữa,(nhìn lại tượng anh, chị nào nữa cũng nên). Mà chụp ngoại cạnh ở HN rẻ vậy ak! Rẻ hơn Sài Gòn nhiều nhỉ! Sài Gòn giá chéc chỉ có chụp trong phòng bình thường thôi!
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

yaiyaira22 : ở Saigon, thì Country House Q gò vấp, đường Quang Trung, chụp đẹp, giá vé trọn gói, người vào bao nhiêu cũng là 300k tron gói, free thì qua Phú Mỹ Hưng, gần Hồ Bán Nguyệt, có nhiều cảnh đẹp, giá free. nhiều khi gặp bảo vệ, thi cho 100k, nó cho vào các khu biệt thự Village, khách sạn, có sân vườn đẹp, chụp, là ngon .
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/12/16
    hvthanhtanyaiyaira22 thích bài viết này.
  6. yaiyaira22

yaiyaira22 Thành viên cấp 2

Hi tui cưới vợ rồi còn đâu!! mà Country House đúng là nhiều người vô chụp thật đi ăn sáng mà gặp quá trời! Mà giá này ok nhỉ! Hồi 2 năm trước không biết các chổ rẻ này ta, bận quá đi chụp phòng đã 5tr rồi. Hi chéc đợi đợt sau có cưới tiếp đi chụp hihi
  7. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Em thấy ảnh cũng oke mà, giá chụp HN như vậy là đẹp rồi.
  8. blackcattth

blackcattth Thành viên cấp 1

thích cái title rồi á nhà..
    " Full bộ ảnh cưới bị bùng tiền vì cô dâu xấu quá, chụp giống thật quá cũng là 1 cái tội "
    ... hahaha ..quá chuẩn
  9. da_nui

da_nui Mới đăng kí

Ảnh chụp hoàn toàn ổn từ góc chụp đến màu. Trong khi có cả ngàn tấm để chọn, rồi còn qua chỉnh sửa thêm nữa thì chọn kiểu nào mà ko ra được cái album đẹp. Chỉ có lý do là 2 đứa này muốn ăn không của nhà bạn thôi. nghĩ ko ra xã hội có loại mặt dày tới vậy. Người ngoài người ta trả gấp 3 lần đó mới có được bộ ảnh. :))
  10. Domico

Domico Mới đăng kí

Bộ ảnh như vậy là đẹp rồi. Vấn đề làm ăn chỗ bạn bè mà còn bày đặt giở trò thì đúng là pó tay rồi.
  11. TDPhuc

TDPhuc Mới đăng kí

Đối với dân thiết kế như e thì ảnh chụp bên bác vẫn cần phải chỉnh nữa..
    Nhưng đối với khách hàng thì cũng được rồi, biết đâu nhà đấy lại có đứa nào làm thiết kế đến bô bô nói xấu thì họ nghe theo cũng bảo xấu, hoặc là có đám nào đó chụp ở tiệm khác giá cao hơn đẹp hơn mang ra so sánh.
    Đây là lỗi của bên bác, làm ăn ko có hợp đồng rõ ràng!
    Nói đi cũng phải nói lại, bên bác mất tiền mất công sức, bên kia mất thời gian mất việc, và cả 2 bên mất tình cảm!
    Theo e cách giải quyết thế này, ảnh thì bác xóa đi, tiền thì chia đôi mỗi bên 1 nửa, giải quyết nhẹ nhàng chứ đừng có bùng to lên lại mất "uy tín"!
  12. Nguyễn Kiều Vương

Nguyễn Kiều Vương Thành viên cấp 1

Do cách tạo hình của cô dâu chưa đẹp.Chú ảnh chụp lấy bố cục và hiệu ứng ảnh là đẹp mà,ngay cả giá đó thì ảnh này rõ ràng chụp đẹp và rất có tâm rồi.Đa số xấu là do tạo hình cô dâu tóc để bối lên ko phù hợp chứ trang phục và cả khung cảnh đều thấy đẹp mà.
    blackcattthtranvan.muon thích bài viết này.
  13. khottabit

khottabit Thành viên cấp 2

Cô dâu chắc đang phê cần, nghĩ mình nhất hành tinh. E thì e thấy bộ ảnh khá là ok
  14. arrowwin

arrowwin Mới đăng kí

Bộ ảnh đẹp vậy mà kêu xấu, bùng tiền là sao hả trời, Thua thật. Chắc cô dâu là người có tính thẩm mĩ ngoài hành tinh
  15. nlangtuyen

nlangtuyen Thành viên cấp 1

phải đăng nhập vào cmt. đầu tiên, các ảnh trên mình nhận xét theo góc độ photographer với nhau là bạn nhíp chụp đẹp, biết lấy góc, ảnh có thần, nói chung là ok.good ! còn bạn kia cứ chê lên ch ê xuống thì mình bó tay. có lẽ do con vợ sắp cưới hay lí do khac mà bạn ấy nhận xét ko đúng và có những phản ứng càng ko đúng vì cả 2 đều là bạn bè của nhau.
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Mình suy di nghĩ lại, thì đây là 1 vụ lấy hình xem preview full size của thợ, gửi qua xem thử ấy, qua cầu lấy ván, đưa cho người ngoài rửa 20x30, chỉ coa 5k 1 tấm, đã mua Album lớn 80k, nhét vào, là xong, rửa hết ra sài lưởn, chấc chắn hok chịu đi lựa 1000 hình kia nữa đâu, và hok có cửa lấy dc tiền nữa đâu. bạn bè khốn nạn, là vậy đó, là lá la !
    (đương nhiên cô dâu sẽ hok nói ra qua càu lấy ván, chỉ có người biết suy luận, mới biết dc sự thật của vụ này thoai, rất nhiều vụ xù tiện Logo, cũng nói là dân thiết kế gì mà xấu còn hơn mình làm, hok lấy đâu, rùi lấy preview sài luôn, mặt dày như thớt, làm gì nhau, ha ha !
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/12/16
  17. levang

levang Mới đăng kí

vụ này nghe nhìu quá rồi , chắc có người nào nói nên cô dâu chú rễ mới làm vậy chứ , ban đầu cũng khen đẹp mà chứ họ có bt gì về góc độ như thế nào đâu , thường những người hok bt j về photgorapher thì góc độ họ nhìn chung chung thôi ,
  18. tuantk90

tuantk90 Mới đăng kí

tốt nhất là bạn bè thì tiền nong phải rành mạch, ko rất dễ mất lòng, với lại là bạn bè tốt nhất đừng làm ăn với nhau
  19. karthus

karthus Thành viên cấp 2

Xấu thì kêu làm xấu, đẹp thì lại bảo không giống. How about "chiều".
  20. huyrua1990

huyrua1990 Thành viên cấp 1

Mờ quá không xem được album, link xem full ở đâu nhỉ

Ủng hộ diễn đàn