Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Gấp] Lỗi khi bung ghost của máy cùi bắp, xin cao nhân IT VDS giúp đỡ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Linh Means, 5/7/14.

Lượt xem: 1,934

1. Linh Means Thành viên cấp 2

Như tiêu đề ạ! Chắc trong 4rum mình có khá nhiều pro về vụ này, nên bác nào rành chỉ mình vs.
    Tình hình là quả máy pentium core dual của cty mình bị lỗi, bặt tay nên mình ghost lại win 7, file down trên mạng về.
    Nhưng chả hiểu s ghost xong nó đen thùi lùi màn hình, có mỗi cái gạch đầu dòng nháy nháy:((:((:((:((
    Mình đã thử làm lại, nhưng kết quả cũng khồng thay đổi. Ai biết lỗi này chỉ mình fix với.
    Mình đã format toàn bộ ổ cứng, chia lại và cũng k quên set active rồi... :-<
    À, khi vô partition mình vẫn thấy nó báo trên ổ C có win, tháo ổ cứng ra gắn vô máy khác cũng thấy đủ win.
    Vụ này gấp nên pro nào biết chỉ mình vs....

...
  2. Linh Means

Linh Means Thành viên cấp 2

Cao nhân đâu hết ùi trời:((:((:((:((:((
  3. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

mua cái đĩa WIn 7 về cài lại ko dùng bản ghost nửa. khi cài win 7 bạn format hết tất cả ổ rồi chia lại ( khi boot thì boot bằng dầu DVD trước)
  4. Linh Means

Quên không nói là mấy cái máy cty toàn ổ CD win 7 mới toàn DVD
  5. Linh Means

Chắc chỉ còn cách cài tay qúa......:-<:-<:-<
  6. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

usb boot
  7. Châu Vũ

Châu Vũ Mới đăng kí

Dùng USB boot như trong hướng dẫn trong bài viết này rồi cài lại Win mới bằng USB
    tinhte.vn/threads/easy-ghost-de-dang-ghost-lai-may-phan-vung-dia-kiem-tra-ma-md5.2129214/
  8. thanhiep01

mua Hiren's BootCD vào phần Partition rồi format ổ C, rồi khởi động lại boot CD lên vào Ghost
  9. Linh Means

tks mấy bác, trưa phải chạy đi kiếm cái ổ DVD nên h e cài đc ùi. Nếu cài usb bỏ công ra down vừa lâu mà chẳng có cái nào rảnh để làm usb boot cả :-<:-<:-<
  10. Linh Means

thanhiep01 đc cái cty sẵn đĩa boot, mình đã làm mọi cách để ghost nhưng đều k thành ợ :-/:-/:-/:-/
  11. thanhiep01

truong hợp đó mình gặp cũng nhiều. chỉ cần format dc o C là ok
    Linh Means thích bài viết này
  12. Linh Means

Format cũng vậy à. Đã thử và k thành công

Ủng hộ diễn đàn