Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp lỗi khi copy nội dung từ word sang Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi việt ptit, 5/11/13.

Lượt xem: 26,097

1. việt ptit Thành viên cấp 3

Mình và bạn bè có tham gia nhóm thiết kế cho tờ báo sinh viên của trường, do còn chưa chuyên nghiệp nên bọn mình sử dụng Photoshop chứ không phải Indesign.
    Trong quá trình sử dụng photoshop để thiết kế bọn mình (có nghĩa là nhiều người, nhiều máy, nhiều phiên bản khác nhau của photoshop) đã gặp 1 lỗi khá khó chịu đó là khi copy nội dung các bài viết từ word sang Photoshop thì bị mất hết dấu (ngã, nặng, sắc, huyền, hỏi) ví dụ (Đỗ Vũ Quốc Việt sẽ chỉ còn là Đô Vu Quôc Viêt) dù đã thử copy lại nhiều lần nhưng vẫn bị, hiện tại cách khắc phục duy nhất là ngồi gõ lạ những chỗ bị lỗi nhưng làm thế rất mất thời gian. Theo mình đoán có lẽ là do file word bị vấn đề gì đó, vì cùng file word mà đã bị lỗi này thì tất cả các máy đều bị lỗi đó, nhưng nếu gõ lại file word mới và copy nội dung sang Photoshop thì lại bình thường. Rất mong mọi người giúp đỡ.
    Ngoài ra file word font chữ là time new romance còn khi thiết kế là font arial. Mình có đổi từ arial sang time new romance vẫn lỗi nhưng sử dụng 1 font trong bộ font SFU thì lại không sao.
    Mình xin share ở dưới 1 file word bị lỗi để mọi người thử tìm hiểu tại sao:
    http://www.mediafire.com/?pbofko57asm90tx

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

T_T A down nó về và cũng bị lỗi! T_T
  3. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Ý a là down bị lỗi hay cho vào photoshop cũng bị lỗi :D
  4. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cho vào Pts cũng bị lỗi!
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em nghĩ đã đến lúc xách bàn phím lên và gõ lại văn bản khác rồi.

6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

ko chỉ wordpad mà dùng phần mềm đọc file chuyên dụng nó cũng có cái bar thông báo đấy.
  7. việt ptit

8. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

có bị lỗi gì đâu
  9. việt ptit

Lỗi là khi mình cho nội dung đấy vào Photoshop cơ bạn ạ
  10. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Vẫn rất bình thường
  11. việt ptit

Bạn xem lại đi, mất hết dấu còn gì @@ chính cái ảnh bạn up lên ấy
  12. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

việt ptit Bạn mở Photoshop > Edit > Preferences > Type > bỏ East Asian tích cái Middle Eastern rồi tắt photoshop đi mở lại copy paste là đc thôi 8-}
    mgrviệt ptit thích bài viết này.
  13. việt ptit

yellowcricket90: oh đúng là được rồi, cám ơn bạn. Cho mình hỏi thêm cái mà bạn vừa nói là như thế nào vậy? Vì mình cũng gặp trường hợp, 1 người trong nhóm mình để Photoshop ở chế độ Middle Eastern trong khi mình đặt ở chế độ East Asian và kết quả là mình k thể nào chỉnh sủa phần text trong file thiết kế của người kia được
  14. yellowcricket90

yellowcricket90 Thành viên cấp 1

việt ptit Cái này thì mình cũng không rõ lắm bạn à:|
    huedesign thích bài viết này
  15. việt ptit

Bạn mình đã chia sẻ được cách nhanh hơi, đấy là copy toàn bộ nội dung này vào trong google translate rồi ấn dịch, sau đấy lấy lại chính cái nội dung đấy paste vào là ok :D mình đã thử và thành công
  16. mgr

mgr Cựu quản trị

C copy chỗ này chỗ nọ paste vào photoshop cũng đôi khi mất dấu, cách c thường làm là mở unikey> công cụ > unicode to unicode, paste lại thì có dấu bình thường :) hy vọng đây cũng là 1 cách .
  17. việt ptit

mgr : e có thử rồi, e copy toàn bộ nội dung vào 1 file .txt sau đấy covert từ unicode to unicode kết quả ra 1 file toàn chữ Tung của @@
  18. manhdiep9xx9

manhdiep9xx9 Mới đăng kí

Máy lọc nước Aquavallis

Ủng hộ diễn đàn