Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gặp rắc rối với "vùng chọn"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi binhdt92, 16/12/12.

Lượt xem: 2,295

1. binhdt92 Mới đăng kí

2 all,

Mình là member mới và cũng mới tập tành với PTS. Hiện tại đang sử dụng PTS Portable CS3.

- Mình muốn làm 1 cái hình tròn có vùng sáng bóng như hình này:

- Và mình có đọc bài hướng dẫn để làm ra nó như thế này:

- Mình đã dùng công cụ Pen Tool (P) và tạo 1 vùng màu trắng tương tự hình. Nhưng tiếp theo để làm mất hết những phần màu trắng bên ngoài để còn 1 phần ở trong thì mình đã làm giống như hướng dẫn nhưng ko thể nào làm được. Các bạn hướng dẫn cụ thể hơn giúp mình với!

Xin cám ơn rất nhiều!

...
  2. Mèo Lười

Mèo Lười Mới đăng kí

bạn nhấn shift +f7 đổi vùng chọn rồi giảm opacity nhé.
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

tức là bạn tạo vùng chọn cho cái vòng tròn màu xanh xanh đó. rồi đảo ngược vùng chọn. (ctrl+shift+I.) rồi delete layer pen mà bạn vẽ. ok
  4. Gooner Designer

có nhiều cách để làm bạn chỉ càn hiểu, bạn có 2 đối tượng. và cần loại bỏ 1 cái. cái vùng chọn chỉ là để bạn làm việc trên nó thôi.ban có thể vẽ vào cũng đc. vì cần sự chính xác nên ngừoi ta mí làm vậy. bài này cần giữ lại phần bê trong vậy thì delete phần bên ngoài của layer bóng đó.
  5. binhdt92

binhdt92 Mới đăng kí

Vậy làm sao để bỏ vùng ở ngoài và giữ vùng bên trong?
  6. Gooner Designer

tạo 1 vùng chọn, cần giữ lại. ctrl_click vào layer phanbuong gì dó. đảo ngược vùng chọn chọn layer pen vừa vẽ delete. @@
  7. binhdt92

binhdt92 Mới đăng kí

Mình bấm delete là nó mất luôn layer mà mình dùng Pen Tool vẽ luôn à? Nó không có giữ lại phần cần giữ!
  8. Gooner Designer

bạn cài teamviewer mình giúp
  9. binhdt92

binhdt92 Mới đăng kí

Cám ơn cậu nhiều lắm, máy mình khồng chơi teamviewer được rồi ^^! buồn...
  10. binhdt92

binhdt92 Mới đăng kí

Cám ơn các bạn rất nhiều, đã mò ra cách giải quyết rồi =))

Ủng hộ diễn đàn