Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép hình vào sản phẩm như thế nào để mêm mại hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi thanh_2013, 26/3/14.

Lượt xem: 2,549

1. thanh_2013 Thành viên cấp 1

Mình có 1 ảnh như sau: app.box.com/s/hhxdoa2vgsbrt5x8rk15
    giờ mình muốn đưa nó vào 1 mẫu bao bì nào đó thì làm thế nào?
    mình có cắt ấm trà ghép vào nhưng thấy nó chưa mềm mại, ace hướng dẫn mình hướng giải quyết làm sao ghép 2 hình có độ tương phản khác nhau thành 1 mà cho quả ưng ý nhất

...
  2. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

Mình sẽ cho bạn một câu thần chú đó là "Mockup", hãy lên google thử tìm kiếm xem, sẽ có điều kỳ cmn diệu đấy.
  3. thanh_2013

thanh_2013 Thành viên cấp 1

snowpjece cảm ơn bạn đã trả lời nhưng mình không thấy trả lời này đúng vs chủ đề mình nói chuyện nghiêm túc đấy
  4. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Không hiểu ý bạn lắm -mở hình lên thì thấy có 1 cánh đồng chè và 1 cái ấm trà chông chênh - ý bạn là muốn làm thế nào? bạn nói rõ hơn được ko?
    thanh_2013 thích bài viết này
  5. thanh_2013

truonggiang87 mình muốn ghép ấm trà vào cánh đồng đấy nhưng chưa biết ghép làm sao cho người nhìn có cảm giác thật chứ không ảo
    mình muốn đưa cánh đồng & ấm trà vào 1 mẫu bao bì SP thì chọn màu sắc thế nào cho hợp với hình ảnh
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

1- giảm độ tương phản cái cao
    2 - tăng độ tương phản cái thấp
    3- xài thêm các tool khác để fix phần ko khớp
  7. thanh_2013

_MeoHoang_ 3- xài thêm các tool khác để fix phần ko khớp mình sử dụng Gadient, Eraser nhưng chưa hiệu quả có thể do mình chưa quen những cái này mong bạn chỉ dẫn chi tiết chút được không ạ?
  8. truonggiang87

Àh ... hiểu rồi ...@_MeoHoang_ đã chỉ bạn cách để làm cho 2 ảnh trùng khớp nhau . Nhưng theo ý kiến của mình thì với cánh đồng chè đó + với ấm trà bạn sẽ khó đánh lừa mắt nhìn người xem lắm ... Bạn nên ghép thêm khung cửa nhìn ra cánh đồng chè - hoặc bất cứ cái gì có thể có điểm tựa để bạn bình trà của bạn không bị chông chênh giữa khoảng không... theo mình là vậy ... Bạn xem thử cách ghép các bình rượu nha.
    tranvan.muonthanh_2013 thích bài viết này.
  9. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

chỉ gradient và eraser chưa đủ đâu, bạn cần phải sử dụng blending mode của layer nữa để cho màu sắc 2 hình được hòa vào nhau
    Có thể dùng clone stamp hoặc healing tool để sửa phần quá tối hoặc quá sáng trong vật thể cần ghép vào nền
    Sử dụng mask để sửa viền của vật thể nếu nó bị loạn màu...
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Có thể dùng các layer ajusment để chỉnh lại màu và độ tương phản cho tương đồng, tùy ánh sáng, góc chiếu mà dùng brush để tô thêm bóng, sáng cho phù hợp, và mẹo là ghép vào thứ loằng ngoằng vào để che mấy chỗ cảm thấy trơ là được
  11. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

mình thấy làm như vậy
  12. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn ở Cần Thơ và bạn đang đi trên vết xe đỗ của mình, chúc may mắn.
  13. thanh_2013

14. thanh_2013

à bạn truonggiang87 nếu hình của bạn muốn ghép vào cho size như thế này thì làm sao
    app.box.com/s/q7xvvw589g85a78g5zlx
  15. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bạn đang làm Trà Xanh Móc Câu đúng không? Nếu không đúng thì thôi.
  16. thanh_2013

17. truonggiang87

To thanh_2013 : Màu hộp của bạn là màu nóng - theo mình thì bạn phải blend lại màu cánh đồng chè cho phù hợp nghen . Còn bạn muốn đưa vào bao bì như thế nào thì tuỳ vào bố cục của bạn - nếu bạn bí ý tưởng thì có thể lên hỏi thầy google để vay mượn 1 số bố cục cho chắc chắn. Logo và màu logo cũng ảnh hưởng tới màu sắc và bố cục của bao bì nhiều lắm nha. Mình chỉ góp ý theo kinh nghiệm của mình chứ mình không giúp được bạn về bố cục thế nào rồi.
    P/s: hình bình rượu thì muốn ghép cũng dễ - kiếm nguyên liệu rồi ghép . Nhưng hình đó mình search trên google cho bạn hiểu ý mình thôi chứ hình đó mình ko có ghép.
  18. thanh_2013

truonggiang87 thanks nhé ! mình hay bị bí cái ý tưởng ghép vào bao bì đó mình có tham khảo google nhưng bao bì Tây thì nhiều còn mình thì đang làm cho KH tỉnh họ k thích kiểu đơn giản, họ thích màu mè hơn, mình cũng theo phong cách đơn giản hơn

Ủng hộ diễn đàn