Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ghép khuôn mặt ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi zupylove, 28/7/13.

Lượt xem: 2,426

1. zupylove Thành viên cấp 2

Mọi người nhận có cách nào lm cho kái mặt tự nhiên hơn ko? hixhix... mình nghiên cứu lắm mà nó vẫn giả giả, nó ko có đc hồng hào cho lắm.....
    stock
    sp:
    thank mọi người nhé...

...
  2. datalove999

datalove999 Thành viên cấp 1

Bác nghiên cứu kĩ phần chỉnh màu!!!
  3. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

mà sao mình chỉnh nó ko có đc hồng hào hixhix..
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Dùng color balance mà kéo , nhất là chú ý 2 phần highlight và midtones , bên cạnh đó kết hợp với selective color là xong . Dùng brush màu cam hồng tô lên môi , chọn blending là color hoặc softlight , opacity khoảng 50% là vừa .
    htcboy1zupylove thích bài viết này.
  5. zupylove

để mình thử.......
  6. hieuvuphoto

hieuvuphoto Thành viên cấp 2

ok chưa
    zupylove thích bài viết này
  7. zupylove

8. hieuvuphoto

hieuvuphoto Thành viên cấp 2

ảnh của bạn bị loang màu với lại lốp do bạn tăng sáng nhiều và chỉnh highlight bị quá tay nên phần má và sống mũi bị lốp, muốn chỉnh màu chuẩn đầu tiên phải sáng tối trước sau đó mới trộn màu. cẩn thận hơn khi dùng highlight , nên tùy chỉnh tông midtones trước sau đó chỉnh highlight để khử màu ám. :D

Ủng hộ diễn đàn