Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giải quyết một vấn đề nhiều người mắc phải.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Asio Flammeus, 20/10/12.

Lượt xem: 3,791

1. Asio Flammeus Thành viên cấp 2

Rất lâu rồi, từ bản CS4 (nếu mình nhớ không lầm), khi chúng ta xài lậu phần mềm photoshop của Adobe, vấn đề cờ rắc đã trở thành một gánh nặng cho nhiều người. Cụ thể là một số dùng cờ rắc thì dính sợ virus, copy đè file thì thiếu chức năng này nọ. Sau đây mình sẽ trình bày về vấn đề thứ hai: cờ rắc bằng cách chép đè file amtlib.dll và bị mất chức năng 3D, chỉnh sửa video...

Nói thật là từ hồi xài CS5 khi cờ rắc mình luôn dễ nổi điên =))
    Key thì lỗi thời, virus tùm lum, hóa ra cách đơn giản và an toàn nhất là chép đè file amtlib.dll lên file mặc định.

Mình nói qua cơ chế. Khi các bạn down PS về máy, mặc định chương trình sẽ là phần mềm dùng thử (trial) dưới dạng phiên bản thường, mà phiên bản thường lại không chứa các chức năng 3D, HDR, video... như phiên bản Extended.
    File amtlib.dll kiểm soát sự "có bản quyền" của phiên bản trong máy bạn, nói nôm na là nó khóa các chức năng của bản Extended cho đến khi bạn:
    - Đồng ý thời hạn dùng thử.
    - Trả tiền tác quyền để mở khóa.

Như vậy, các bạn mắc lỗi mất các chức năng như trên là do các bạn chưa làm một trong 2 việc trên đồng nghĩa với việc các bạn chưa mở khóa được các chức năng đó :))

Suy ra cách đơn giản để khắc phục sự cố này là luôn chạy một lần, đợi nó hiện ra cách bản chấp thuận 30 ngày, bấm OK, rồi chờ cho chương trình khởi động sao cho xuất hiện biểu tượng của Adobe Photoshop Extended, sau đó hãy chép đè. Mình khuyên các bạn là khi chép đè nhớ backup file gốc :D

Còn bạn nào sợ cách này rắc rối và không sợ virus thì down cờ rắc về mà xài =))

Mình xin hết :P

...
    Phạm Hữu Dư, TONE.Rspitlamgi thích bài viết này.
  2. pitlamgi

pitlamgi Banned

share file kia luôn đi bạn ơi :-bd

Cho ai có nhu cầu họ down luôn :)
  3. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

4. pitlamgi

pitlamgi Banned

Đây là đâu bạn :-B
  5. Asio Flammeus

Asio Flammeus Thành viên cấp 2

6. Nguyễn Tiến Sang

Nguyễn Tiến Sang Mới đăng kí

lúc mình copy file amtlib.dll (64bit) để dán đè lên file gốc thì nó báo lỗi là NOT FOUND, khi quay lại folder có chứa file amtlib.dll thì ko thấy file này đâu. sợ bị phần mềm diệt vius xóa nên mình tắt rồi. vậy mà vẫn mất. Sau đó mình xóa và giải nén lại, lúc vào folder 64bit hoặc folder 32bit thì thấy file amtlib.dll nhưng sau vài giây nó mất tiêu. Làm ơn giúp mình, mình khổ với nó lắm rồi cậu à, gần cả tháng chưa cài đc Photoshop hay Ai, điên lắm luôn
  7. kumito

kumito Thành viên cấp 2

Tiến sang,trướ khi cài bản mới,phải gỡ sạch sẽ(cách thì bạn tự tìm-)rồi mới cài lại.chọn một bản đầy đủ dung lượng(tốt nhất nên down từ trang chủ adobe),down riêng file amtlib.dll
    Cuối cùng nếu vẫn gặp rắc rối,khuyên dùng bản Portable,vẫn tốt như thường
    Nguyễn Tiến Sang thích bài viết này
  8. Nguyễn Tiến Sang

Nguyễn Tiến Sang Mới đăng kí

kumito ngoài cách copy-paste này ra còn cách nào nua ko ban. Hướng dẫn chi tiết giúp mình nhé

Ủng hộ diễn đàn