Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao diện diễn đàn mới trên thiết bị di động, chuyên nghiệp và tiện lợi hơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Thông báo chung' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 11/1/14.

Lượt xem: 8,483

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Xin chào các bạn! Hôm nay mình xin giới thiệu giao diện mới dành cho các thiết bị di động như điện thoại, máy tính bảng.

Như các bạn cũng biết, trước nay diễn đàn vẫn sử dụng giao diện di động khá đơn giản, và mất đi khá nhiều tính năng chính của diễn đàn.

Bạn có thể xem giao diện mobile cũ của diễn đàn tại đây: http://forum.vietdesigner.net/threa...-dong-truy-cap-tien-loi-hon-bao-gio-het.6490/

Kỳ này với việc thay đổi giao diện diễn đàn, mình cũng đã quyết định sẽ thay đổi luôn giao diện mobile. Thật ra giao diện mobile lấy giao diện chính làm nền tảng, nghĩa là giống y chang nhau nhưng giao diện mobile sẽ được lược bỏ đi 1 số thứ không cần thiết để việc truy cập trên điện thoại dễ dàng hơn.

Nói chung, bạn có thể lướt diễn đàn trên điện thoại và sử dụng được tất cả các tính năng mà giao diện chính có, miễn là điện thoại bạn có hỗ trợ.

Sau đây là 1 số hình ảnh chụp trực tiếp luôn nhé, không chơi Mockup :P

Và mình cũng có quay thử 1 video test trực tiếp luôn, do quay trong thời điểm sập tối nên chất lượng không được tốt lắm nhé :D

...
    Lâm Lươn Lẹo, Hồng Sơn, mgr7 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Video đang up, dự kiến tầm 1h sau sẽ có, ko hiểu sao nặng thế :|
    nonameyoyo thích bài viết này
  3. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Theo em, cái logo nên để vào giữa luôn anh ạ, nhìn kiểu kia lệch quá :\
  4. Nguyễn Tôm

Nguyễn Tôm Thành viên cấp 3

Cái biểu tượng khung search tự nhiên sao lại "lồi" lên thế kia hở anh @@
  5. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Ok tiện và đẹp hơn ấy a.. Ngoài làm việc và học ra e chả ngồi máy tính chi cho mõi lưng
  6. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

bác ơi để em ấn vào thông báo thì không hiện cái gì ; zom gần bấm vào thì chạy nhưng vẫn là trang cũ ! bây giờ mún đọc thông báo em phải copy link này mở sang cửa sổ mới forum.vietdesigner.net/account/ mới đọc được :((
  7. Phạm Hữu Dư

8. phuongthustudio

em dùng Samsung galaxy ace5830i em vào bằng opera mini :(
  9. phuongthustudio

em tải Uc web vào Oke rùi anh :) giao diện này pro đây hihi
  10. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Đầy đủ hơn -> load lâu hơn. Và on bằng điện thoại phổ thông khá là ảo...
  11. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Nguyễn Tômcrhanh thích bài viết này.
  12. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Giờ e mới test lại đc cái giao diện mới. Ý kiến cá nhân ban đầu: Load lâu hơn, thêm khá nhiều chức năng gần giống giao diện mt, nhưng nhiều quá hóa thừa. Góp ý bác nên bỏ hết thống kê đi, như bác buctrongnguoi góp ý, kể cả mấy cái thông tin thống kê dưới mỗi box nữa, chả ai thèm đọc đâu bác ạ. Và cần thiết bỏ luôn cái logo nữa, để logo mất thêm tí ko gian. Và bác nên chỉnh lại khoảng cách, kích thước trang web cho vừa tiết kiệm ko gian, vừa load nhanh thêm đôi chút!
    phuongthustudio thích bài viết này
  13. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

đổi gd làm mình vào chậm hẳn đi, mỗi lần có thông báo là phải bấm 2 lần mới xem được, nhiều khi bấm nhầm còn tức hơn ~X( với gõ chữ tiếng việt khó khăn hơn hẳn luôn ấy [-(
    crhanh thích bài viết này
  14. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

_MeoHoang_ chuẩn đét. Ko hiểu sao click vào thông báo nó lại vào tài khoản...
  15. Phạm Hữu Dư

_MeoHoang_ liên quan gì mà gõ dấu tiếng Việt khó hơn hẳn? :|
  16. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

ko biết nữa :| vào mấy top thì với gd mới load hình chậm đi nên muốn trả lời là đợi lâu lắm, nếu nó chưa load xong là bấm chữ ko chạy nổi luôn
  17. phuongthustudio

mấy bác copy cái này mở cửa sổ mới đọc thông báo cho tiện :
    forum.vietdesigner.net/account/alerts
  18. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Đề xuất bác Dư trở về gd cũ hoặc nâng cấp dựa trên nền gd cũ. Đằng nào diễn đàn ta là diễn đàn thiết kế, cần on bằng mt hơn đt. Đt chỉ để on lúc bí quá ko có mt or chỉ on để check thông báo hay reply thôi. Nên gd tối giản như cũ là ok lắm rùi!
  19. Phạm Hữu Dư

OK! Từ từ sẽ tiếp tục tối giản hết mức :)
    crhanh thích bài viết này
  20. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Em text thấy rất ok :-bd

Ủng hộ diễn đàn