Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giao diện website mới làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Lê Minh Khoa, 27/4/15.

Lượt xem: 2,928

1. Lê Minh Khoa Mới đăng kí

Lần đầu tiên em thiết kế một giao diện website, mong mọi người cho ý kiến về bố cục, màu sắc,..... để em còn rút kinh nghiệm :P:P

...
    Phạm Hữu Dư, marion, chuot4063 người khác thích bài viết này.
  2. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Cá nhân mình thấy đẹp. Bố cục, màu sắc đẹp, nhưng nhìn hơi bị "main stream" quá, giống mấy cái template của wordpress theme...
    Nếu nói về tính ứng dụng và thẫm mĩ thì ok. Nhưng sáng tạo thì chưa đặc sắc lắm.. Hehe
    Lê Minh KhoaToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  3. linlinchin

linlinchin Mới đăng kí

Đẹp! nhưng kiểu như này không khác gì thớt lấy templete rồi thay thế hình ảnh vậy!
    Lê Minh Khoa thích bài viết này
  4. Lê Minh Khoa

Lê Minh Khoa Mới đăng kí

skylla25 linlinchin Lần đầu em làm nên cũng tham khảo ít nhiều của mấy template trên creativemarket :)) :))
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

form contact us nhìn còn thô wá :D
    Lê Minh KhoaEmerald thích bài viết này.
  6. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Bạn thấy thiết kế của mọi người tại sao lại đẹp? Theo mình đó là sự chăm chút đối với từng chi tiết nhỏ.. nhìn tổng thể thiết kế phải hài hòa mà nhìn vào chi tiết phải thấy sự tận tâm trong thiết kế. Mình thấy bạn nên đi xa hơn trong việc hoàn thiện thiết kế nha :3 good job, good luck.
  7. gadien.93

gadien.93 Thành viên cấp 2

Mình thì thấy ko có sáng tạo lắm @@! bố cục y xệt template... mà hơi giống email marketting...
    mình thấy xu hướng 2015 Gallery thường phá cách kiểu 2 cột xong ảnh lệch nhau 2/3, nhìn nó phá cách hơn
  8. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Hôm bữa mình online đt nên không nói được nhiều, hôm nay mình nói nhiều hơn và chi tiết hơn 1 tí nhe :">

- Logo MOON bạn có 2 màu đó, bạn nên bám vào màu logo để làm web để nhìn cho thống nhất. Trong tk này mình thấy nó rời rạc và mọi người nói nó chưa nổi bật là vì nó không có chất riêng. Có thể màu sắc sẽ giúp bạn đó ;)
    - Font bạn có 2 font đúng hong? Nên thống nhất font tiêu đề và font nội dung nha bạn.
    - Bạn nên xem lại các khoảng cách, những chỗ nào cách thì cách hẳn, đừng để nó hơi gần gần nhau, sẽ bị xem là lỗi à nha :( Nhìn sơ thì tk rất thoáng nhưng nhìn kỹ thì những khoảng cách đều và nhỏ sẽ thấy chật và khó chịu :|
    - Hình thì để hình thật, bạn đừng blur. VD bạn để 1 hình để mô tả khi trỏ chuột vào thì ok chứ hình nào cũng blur thấy thật nhức mắt quá điii. Bạn đang học, đang làm thử, để hình có credit là ok rùi chả ai kiện đâu :P
    - Icon search đầu trang có thể cân nhắc cho nhỏ lại.
    - Form contact nên chăm chút hơn.
    - Footer xem lại khoảng cách.

Tổng kết: làm thiết kế đơn giản rất khó. Bạn làm như thế này cũng đã ok rồi. Nhưng cố gắng hơn để mọi người thấy tk bạn đẹp ko phải là nhờ element có sẵn nha bạn.
    nguyenthao811, Lê Minh KhoaLazio Auditore thích bài viết này.
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Giao diện nhìn hơi cẩu thả, chữ chỗ to chỗ nhỏ, lần đầu bạn làm lấy kinh nghiệm thì cũng không sao, nhưng nên chăm chút cho thiết kế hơn, thà nó xấu nhưng trông nó đồng đều tí còn hơn.
    Emerald : tại sao font tiêu đề với nội dung phải thống nhất, mà thống nhất là ntn hả bạn :D
  10. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

coids ý mình là Font tiêu đề 1 font, font nội dung 1 font, đi thành 1 cặp hoặc 1 bộ 3 cặp nếu thích. Thống nhất sử dụng cho toàn bộ tk :">
  11. yakary

yakary Mới đăng kí

bạn phối màu đẹp quá nhìn vào hài hòa mà ko phô
  12. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

phần banner ở trên chưa thống nhất với phần dưới.
  13. Lê Minh Khoa

Lê Minh Khoa Mới đăng kí

Màu của cái này em có mượn của thằng này: https:// creativemarket.com/yoarts/19087-Start-Responsive-One-Page-Template
    Em sử dụng font Roboto cũng thằng đó dùng, nói chung là em tham khảo hơi nhiều từ nó nhưng làm hơi cẩu thả, lần sau sẽ cố gắng hơn.:-bd
    Emerald thích bài viết này
  14. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Mình có cảm giác nó còn ẩu lắm,
    - cái chê thứ nhất là về nội dung, ở đây theo mình thấy website làm theo kiểu paralax mà hình như nội dung lại không ăn nhập ? cái Blog của bạn nằm ở đâu rồi?? rồi phần "why choose us" nó active chỗ nào trên navigation?
    - 2: phần navigation và active trên đó riêng mình cảm nhận thấy nó hơi dày (chiều cao) ,
    - 3: phần "our works" đây là phần quan trọng nhất của một website porfolio mình nên nghĩ bạn cẩn chỉnh chu nó hơn, thêm tên project hoặc một vài thông tin cần thiết để khách hàng có thể nhìn sơ lược về những dự án của bạn làm. tăng thêm khả năng tin tưởng và thuyết phục họ chọn bạn, text ở filter bạn nên cho dịch xuống một chút nữa thì đẹp

4: Contact us: form cảm giác hơm bé và thiếu liên kết, background nó cũng thô quá,
    5: cũng do mục đích cần hướng đến là gì thì cần có những nội dung khác nhau, nhưng mình nghĩ nên có phần "Client" và "About Us" cho đầy đủ và thuyết phục :)
    và cũng như bạn Emerald góp ý thì nên lấy màu sắc của logo cho trang của mình để tăng khả năng branding cho website nhé bạn ;)
    p/s: trang của bạn mình đặc biệt ấn tướng vào cái slide đầu tiên, cái này cực kì quan trọng quyết định người ta có sroll nữa hay không :3
    đôi lời chém gió :))))
    Emerald, nguyenthao811, Boo Mina1 người khác thích bài viết này.
  15. Công dân lương thiện

Công dân lương thiện Thành viên cấp 3

Nhìn chung đẹp lắm thớt. Nhưng cái chữ màu trắng tệp màu với banner nhỉ. Hơi khó nhìn :D
  16. webpro

webpro Thành viên cấp 1

Template đẹp cơ bản nó phù hợp với lĩnh vực bạn làm. bạn tập trung làm nội dung tốt có nhiều người xem nhờ họ đánh giá thêm về giao diện rồi thay đổi tiếp cho phù hợp.

Ủng hộ diễn đàn