Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ hiệu ứng trong Premiere CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Premiere' được đăng bởi ReD Fox, 12/9/14.

Lượt xem: 37,881

1. ReD Fox Mới đăng kí

Chào các bạn, mình mới xài Premiere CC trên Mac. Mấy bạn cho mình hỏi muốn làm hiệu ứng mà nó chuyễn từ mờ(Blur) sang rõ dần trong clip thì mới nào? Ví dụ mới đầu clip hình ảnh mờ rồi sau đó mới chuyển sang rõ. Mình cám ơn trước!

Với lại nhiều khi mình dang render hoặc xuất file thì phần mềm bị treo! Có cách nào khắc phục không mấy bạn?

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/9/14
  2. binproduction

binproduction Thành viên cấp 2

Bạn vào thẻ Effects>Video transitions>Dissolve>Có 1 dãy hiệu ứng chuyển cảnh (đen sang trắng, ngược lại, giảm opacity...)
    ReD Fox thích bài viết này
  3. binproduction

Sau đó cầm ném vào timelines :)
  4. ReD Fox

ReD Fox Mới đăng kí

Thank bạn, minh khong 6nói chuyên cảnh bạn ơi. Nghĩa là phim vẫn chạy mà từ nhòe sang rõ. Giống như khi bạn zoom máy chụp hình và lấy nét vậy đó!
  5. binproduction

Hihi, bạn làm được chưa?
    Effects>Video effects>blur and sharpen>gaussian blur :D
  6. ReD Fox

ReD Fox Mới đăng kí

À mình tìm được cái đó rồi, mà mình chỉ muốn nó mờ môt đoạn ngắn rồi chuyển từ từ sang rõ thì làm thế nào?
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/9/14
  7. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

vào effects ->blur-> lensblur. thả vào video sau đó lick chuột và nó rồi bấm lên trên cửa sổ effects contrl bấm vào nút hình đồng hồ để keyfame theo ý bạn
  8. toikhongbiet

toikhongbiet Mới đăng kí

tôi muốn làm âm thanh nhỏ dần ??
  9. ineccoi

ineccoi Mới đăng kí

Âm thanh nhỏ dần thì ở thẻ audio trong timelines bạn mở rộng ra có đặt key đó bạn,muốn nhỏ dần thì kéo key bên đấy xuống

Ủng hộ diễn đàn