Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em cách tạo độ bóng và tương phản trong hình photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi huhu, 25/8/14.

Lượt xem: 8,533

1. huhu Banned

Em mún tạo độ phản chiếu, độ bóng của xe màu ĐỎ sao cho hợp lý và đẹp được như xe màu XANH. thì em cần phải dùng công cụ gì? và chỉ rõ từng bước để e có thể thực hiện theo với.

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Đơn giản thôi, bạn thấy chỗ nào muốn nó sáng thì tăng cho nó sáng lên hoặc dùng màu sáng hơn để tô vào
  3. huhu

huhu Banned

hatay1712 dùng màu sáng hơn để tô vào là dùng công cụ gì bạn. nói cụ thể đi
  4. hatay1712

Mình khuyên bạn không nên học làm giáo sư tiến sĩ ngay mà hãy học từ tiểu học đã, nghĩa là bạn nên tìm hiểu vẽ các dạng khối khác nhau sau đó hãy nghĩ đến cái oto kia
    Ku San, chiro91nd, Đàm Quang Trung2 người khác thích bài viết này.
  5. huhu

huhu Banned

hatay1712 tìm hĩu 1 mình đi. chả bít gì mà củng đòi bày người khác. rỗi hơi
  6. Trùn Lửa

Trùn Lửa Thành viên cấp 1

klg nhưg bác vẽ hay cắt mà nó như thế kia :(
  7. devilzs

devilzs Thành viên cấp 1

1. tạo new layer trên layer ôtô, fill màu đỏ hay màu j tùy ý,
    2. chuyển blending mode sang Hue. xong
  8. Takaki

Takaki Thành viên cấp 1

Thớt nói chuyện có duyên thật, ý bạn ấy là tập đổ bóng những hình đơn giản trước để có căn bản rồi hẵng tính đến các hình phức tạp khác.
  9. hatay1712

Ừ mình dỗi hơi thật, lẽ ra mình không nên vào topic này
  10. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

đậu má... Chỉ cho tập từ bước cơ bản vậy mà bị phán 1 câu rỗi hơi... Manh động thật
    Không liên kết nhưng mà thớt nằm vùng ghê vãi
    tranvan.muon thích bài viết này
  11. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

thôi thể loại ăn cháo đá bát này thì anh em cứ để cho em ấy tự sướng. anh em ta ra chỗ khác chơi :))
  12. huhu

huhu Banned

toàn mấy thành phần ko biết làm, mà củng đòi vào đây đòi bày người khác. rãnh rỗi quá kím gì làm đi ha
  13. viet1410

viet1410 Thành viên cấp 3

ko nói có biết làm hay không nhưng cách cư xử của bạn chứng tỏ bạn văn hóa mẫu giáo à?
  14. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thế thôi chúng mình không biết làm đâu, để bạn ý tự làm đi các thím ạ, cái kiểu chưa học bò đã lo học đi xe máy thì chịu rồi
  15. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

tấm hình của bạn làm thì đáng gì tới 10p, mà nhìn hình bạn cắt đã làm giảm "ham muốn giúp bạn" xuống hơn 1 nửa + cách nói chuyện của bạn nữa, k biết phải cgai k, nhưng ngoài Bắc mà thế là ế chồng đấy. Muốn ng khác giúp thì nên thể hiện lòng biết ơn, qua lời nói thôi chứ k bắt bạn phải biết ơn kiểu khác.
  16. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

huhu: Ờ thì trong forum này "không" ai biết làm đâu... Đừng nhờ vả chi cho mệt nhé.
  17. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Gặp trẩu tre rồi các bác ạ. Giải tán thôi :D
  18. huhu

huhu Banned

toàn bọn adua k có kinh ngiệm gì củng đòi vào đây tỏ vẻ ta đây. toàn mấy acc cùi. ko giúp dc gì thì làm ơn đi chổ khác chơi zùm mình. lượn đi cho nước nó trong. thank
  19. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

20. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

thằng ko bit làm vào nhờ thằng bit làm và chủi thằng ko bit làm =))
    hóng coi thánh nào sẽ júp thớt này 8->

cơ mà mình nghĩ chắc chủ sẽ dc đi tập trận bảo vệ đảo mất =))

Ủng hộ diễn đàn