Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp] chỉnh lại phím tắt trong PTS như í muốn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dog, 23/1/15.

Lượt xem: 1,982

1. Dog Thành viên cấp 1

Mình muốn chỉnh một số phím tắt trong PTS như: New layer, glaze layer, brush tool, erazer tool, hand tool, zoom in/out... thành các phím số nhưng không được :(. Nó báo cái hiện lỗi hình vòng tròn màu đỏ có dấu x ở giữa. Ai giúp mình với. Cảm ơn nhiều.

...
  2. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:) adobe sẽ giúp được bạn, nó báo là ko thể dùng phím đó thì chịu thôi
    Hồng SơnDog thích bài viết này.
  3. Dog

Dog Thành viên cấp 1

4. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Bạn phải gán short cut vào một funtion key hoặc ctrl + phím bất kỳ nhé
    không được dùng phím số
    Dog thích bài viết này
  5. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Í mình là ví dụ: Mình thay phần phím new layer. Mình muốn đổi nó thành 1 phím, nghĩa là khi bấm 1 phím thì tự tạo layer mới, chứ mình không muốn phải kết hợp 2 phím. Có cách nào không bạn?
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nhiều cái nó không cho dùng phim tắt nữa rồi bởi hết phím tắt để gán rồi thớt à :))
    Dog thích bài viết này
  7. Đầu gấu Vietdesigner

Dog: không được nhé, bắt buộc dạng Ctrl +gì đó hoặc fn + gì đó ...
  8. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Hèn gì m mần cả ngày mà chả được cái chi chi. Grugruuuuuu... :-L. Cảm ơn mấy bạn.
  9. Dog

Dog Thành viên cấp 1

phím shift+Ctrl+Alt+N là tạo layer không hiện hộp thoai. Thì mình chỉnh lại phím tắt ngắn hơn thì vô phần nào vậy mấy bạn? Sao mình vô keyboard shortcuts tìm không thấy. Giúp mình cái
  10. Đầu gấu Vietdesigner

Vô phần đổi short cut, đổi cái layer new thành Ctrl+N, thì cái tạo layer không hiện bảng nó thành Ctrl+alt+N =,.=
    mình thì dùng ctrl X, cái nút cut ấy ít dùng, xoá luôn
  11. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Đầu gấu Vietdesigner Trong shortcuts for bạn chọn phần nào. Mình thì có thấy layer và chuyển nó thành phím tắt như í muốn. Nhưng mà nó vẫn hiện phần bảng lên chứ không tạo liền nhé. Bạn giúp mình kỹ xíu :(.
  12. Dog

Dog Thành viên cấp 1

Đây nè. Mình đang tìm phím tắt của layer phần khoanh tròn. Chứ không phải tạo layer trên phần Menu.
  13. Dog

Dog Thành viên cấp 1

À mình làm được rồi nhé. Tks mấy bợn :D.

Ủng hộ diễn đàn