Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp chỉnh Zoom Tool về mặc định ban đầu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi K.Q.A, 16/6/14.

Lượt xem: 8,193

1. K.Q.A Mới đăng kí

Tình hình là khi trước khi chọn Zoom Tool thì cứ rê chuột trái lên góc phải là nó phóng to và kéo ngược lại thì nó thu nhỏ (không cần giữ Alt) nhưng giờ làm không được nữa khi rê chuột thì nó có hình chữ nhật để phóng to nhưng muốn thu nhỏ thì phải giữ Alt hơi bất tiện. Có bạn nào có cách chỉ giùm với!

...
  2. kingkong991

kingkong991 Thành viên cấp 2

bạn xem cái option scrubby zoom có được kích hoạt không? nếu không thì tích vào nó,
    bấm vào công cụ zoom, xem trên hàng dưới file, image này kia đó :|
    K.Q.A thích bài viết này
  3. K.Q.A

K.Q.A Mới đăng kí

đúng là có cái option scrubby zoom chưa tick nhưng không kích được,bạn có thể giúp chi tiết hơn dược không.
  4. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

bỏ cái chọn này đi là được bạn nhé
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Mình thì hay dùng phóng to, thu nhỏ bằng Ctrl(Alt)+phím cách, kết hợp với giữ phím cách để di chuyển thôi
  6. kingkong991

K.Q.A thích bài viết này
  7. K.Q.A

K.Q.A Mới đăng kí

Khung Long Pro Cái ô đó của mình tick không được. Tìm trong Preferences mà không được gì hết.
  8. K.Q.A

K.Q.A Mới đăng kí

Khung Long Pro cái ô đó đã bỏ rồi nhưng kết quả vẫn vậy.
  9. kingkong991

tích vào mới được nhé..
    K.Q.A thích bài viết này
  10. Khung Long Pro

Khung Long Pro Thành viên cấp 2

K.Q.A bạn bỏ chọn các cái phần khác trong zoom đi như hình trên xem nào. ko thì pm mình qua sky iluilu2501 nhé. có gì mình sẽ giúp đỡ thêm :)
    K.Q.A thích bài viết này
  11. navakut3

navakut3 Mới đăng kí

dành cho bạn nào chưa biết, tích vào đây xong khởi động lại app
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn