Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ: Đang làm shop bị mất điện...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trungsyk10it, 14/10/13.

Lượt xem: 2,538

1. trungsyk10it Thành viên cấp 1

Vừa làm được khoảng 15 phút thì mất điện các bác ạ, giờ có điện rồi mở ra biết chắc chả còn gì vì em chưa lưu. Đang làm trên ảnh gốc, giờ mở ra ảnh gốc vẫn nguyên, nhưng vì lười nhác, em bới lại trong máy thấy có file Photoshop Tempxxxx em nghĩ chắc nó lưu lại history của phiên làm việc trước. Bây giờ em muốn hỏi các bác là làm gì được với file đó, có cách nào lấy lại được history đó ko ạ? xin cảm tạ ngàn lần các bác đã bỏ thời gian đọc.^:)^

...
  2. trungsyk10it

trungsyk10it Thành viên cấp 1

Quên mất, em dùng CS3 nhé..
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Không biết CS3 như thế nào , nhưng bản CS6 có chức năng ''Automatically save recovery information every ...'' , nó lưu lại quá trình làm việc 1 cách tự động mà ko cần phải ấn Ctrl-S ( 5p , 10p , 15p , 30p , 1h ) , và khi ta mở PTS trở lại thì nó sẽ tự động hiện lên phiên làm việc trước đó , file này được lưu trữ trong folder PS Auto Recover :

4. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

em bị thốn mấy phát vì cái kiểu đang vọc đá phải dây điện
  5. trungsyk10it

trungsyk10it Thành viên cấp 1

6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thôi , chia buồn với bạn vậy #-o
  7. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

CS3 ko co chức năng này..bị hoài .. làm cho đã quên save nó lai done send
  8. goal

goal Thành viên cấp 3

Vãi "shop" @@
  9. ohyeah

ohyeah Banned

Cái file dạng : Photoshop Tempxxxx chỉ để nhìn cho vui thôi không làm gì được đâu. Mang cái đó hỏi Bin Gates rằng ông có mở được cho tôi không, ông ấy nói " Mày đố khó thế thì éo ai làm được" :) jk
  10. cuibappt

cuibappt Thành viên cấp 3

Tập thói quen làm 1-2 động tác thì ctrl+S đi bạn :D
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cs3 thì mình xin nói lời chia buồn cho thớt, Cs6 trở đi mới có tính năng Recovery nhé

Ủng hộ diễn đàn