Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ file swf sau khi xuất quá nặng

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi nátBét, 31/12/14.

Lượt xem: 5,058

1. nátBét Mới đăng kí

Chào các bạn!

Em là mem mới, em cầu xin các bác giúp em khi export file swf từ adobe flash cs6 thì bị vấn đề file swf nặng quá. File fla gốc chỉ có 60kb trong khi file swf là 500kb.

Rất mong được cao nhân chỉ giáo và giúp đỡ.

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:)) do card của bạn yếu, xem bác nào đang dùng gtx dòng trâu bò thì nhờ ngta exp ra cho, chắc cỡ 150 - 200 thôi
  3. fantazyhp7

fantazyhp7 Mới đăng kí

chưa là gì, em còn xuất ra 1 cái banner gần 8G 4 bức ảnh chạy đây, chả hiểu thao, cũng là gà mà
  4. coids

coids Thành viên cấp 2

SwingsOnlyone : file nặng nhẹ thì liên quan gì tới vga hả bạn, nó phụ thuộc vào dung lượng hình ảnh và hiệu ứng sử dụng. Trong các hiệu ứng cũng có cái tốn nhiều dung lượng, có cái tốn ít. Thường những hiệu ứng viết bằng code as sẽ nhẹ hơn (nó ngốn CPU chứ ít ngốn dung lượng). Về phần hình ảnh, muốn file nhẹ thì nên hạn chế dùng file png (nặng), chỉ nên dùng jpg.
  5. stungmt

stungmt Thành viên cấp 1

Library > chọn những ảnh cần giảm dung lượng > Compresssion : JPG > Qualiti : Custom <50 - càng nhỏ thì càng nhẹ :
    Chú ý : giảm Custom sẽ giảm chất lượng hình ảnh .
    Call: 09666 2 5689 nếu bạn nào cần học Flash hoặc chưa làm được nhé - mình rất ss:)
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/2/15
  6. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

Khi làm flash banner 800x200 px, thì phần ảnh import vào flash cũng trong phạm vi kích thước (độ phân giải 72 DPI thôi), đừng lấy ảnh mấy mb mà import. hạn chế nhiều ứng nhiều. Chúc bạn thành công

Ủng hộ diễn đàn