Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Làm sao để uốn cong text ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Fatdude, 10/9/14.

Lượt xem: 3,968

1. Fatdude Mới đăng kí

Xin chào, mình muốn hỏi cách uốn cong text như hình dưới. Hơi khó giải thích nên mình chẳng biết nói như nào. Ai biết thì giúp nhé. Cảm ơn các bợn.

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Click vào chỗ tớ khoanh đỏ kìa!
    Fatdude thích bài viết này
  3. chuối_Yellow

chuối_Yellow Thành viên cấp 2

vẽ 1 đường cong . sau đó dùng công cụ text. trỏ chuột vào đường cong r text theo ý muốn.
  4. Fatdude

Fatdude Mới đăng kí

Hê hê, hỏi lúc giữa đêm mà lại đang có màn giới thiệu của Apple nên tớ cứ đinh ninh là mai mới có trả lời. Cảm ơn hai bợn, nhất là bợn Tất Thắng :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/9/14
  5. Luffy Mũ Rơm

Luffy Mũ Rơm Thành viên cấp 1

Fatdude Bạn dùng Text tool tạo 1 lớp text, đánh dòng chữ mà bạn muốn viết vào. Sau đó, bạn click chuột phải vào lớp text vừa tạo & chọn Warp Text.
    Trong cửa sổ Warp Text hiện ra, bạn chọn kiểu cong cho chữ ở menu xổ xuống ở mục Style. Vậy là xong. :)
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

#2 là đơn giản và chuẩn
  7. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Luffy Mũ Rơm : Người ta hỏi về Illustrator mà bạn lại nhầm đem photoshop vào đây @@
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  8. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

roco: có nói là hỏi về ilustrator đâu bạn.Nhưng làm photoshop thì kh ổn lắm vì thớt hỏi nhiều kiểu chứ kh phải 1 kiểu,photoshop mà bẻ chỉnh 1 loát là banh chành chữ ngay.thể loại này vẫn dung illustrator và corell là hiệu quả nhất.
  9. Luffy Mũ Rơm

r0c0 Sorry! :) Mình ko để ý cái danh mục của bài viết :">
  10. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Luffy Mũ Rơm : Ko có gì tại mình thấy đây là mục của Ill mà bạn chỉ Ps nên nghĩ bạn nhầm nên nhắc.
    lamvo997 : Xl bạn, Người ta vào mục Ill thì đương nhiên hỏi về Ill, bạn vui lòng xem lại, thanks
    Luffy Mũ Rơm thích bài viết này
  11. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

roco: sory bạn vì mình đọc bài kh phải trong chuyên mục nên mình kh biết bài này trong mục nào.
    r0c0 thích bài viết này
  12. Luffy Mũ Rơm

r0c0 Đúng là mình nhầm thật mà :D Mình ko để ý là chủ thớt hỏi trong mục Illustrator nên cứ chỉ theo cách mình biết (làm bằng Photoshop). :)) Lần sau trước khi post bài mình sẽ để ý kĩ hơn. Cảm ơn bạn đã nhắc nhở :)
    p/s: Mong rằng admin, chủ thớt & các bạn bỏ qua cho nhầm lẫn này của mình. :)
    r0c0 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn