Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Lỗi hiển thị ảnh trong photoshop và window photo viewer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TPaine, 18/8/14.

Lượt xem: 3,256

1. TPaine Thành viên cấp 2

Chào các bạn trong VDS, chẳng là máy tính mình hổm rày bị lỗi hiển thị ảnh khi mở hình bằng photoshop và cả window photo viewrer, gây khó khăn cho mình rất nhìu. Ai có kinh nghiệm giúp mình khắc phục nhé.
    Sau đây là hình minh họa
    Như các bạn thấy hình trên mạng khi down xuống mở bằng photo viewer hình ảnh bị ám vàng và rực hơn khi hiển thị. Và khi mở bằng photoshop cũng thế, mà lạ là trong khung preview pane thì hình ảnh giống ảnh gốc trên mạng mới lạ
    Và nếu lấy hình trên background cũng kg bị sao
    Và lạ là cả anh paint cũng kg :D

Lạ vậy đó, bạn nào bít chỉ giúp, cảm ơn trước nhé.
    PS: à ảnh lấy trên flick dùng làm minh họa tạm, ai là tác giả bức ảnh đừng trách tội vi phạm bản quyền sử dụng nha, thanks u.

...
    ZinP thích bài viết này
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

AAA, đi học cả buổi tối về vẫn chưa có cao nhân nào júp sao hjchjc:-s

Ủng hộ diễn đàn