Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Lỗi photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dangduyhao, 29/5/14.

Lượt xem: 2,078

1. dangduyhao Thành viên cấp 2

Chào mọi người, em đang gặp chút rắc rối với photoshop, không biết khắc phục thế nào nên đem lên đây tham khảo ý kiến cả nhà.

Em nói qua một chút về cái nguyên nhân ạ. Hôm vừa rồi em đang ngồi máy thì điện ở khu em nó chập chờn, mất khoảng chưa đến 1s rồi có lại luôn, em dùng laptop, đang cắm nguồn, có lắp cả pin ạ. Lúc đấy thì em cũng ko để ý lắm vì các chương trình khác không có lỗi gì. Nhưng đến khi dùng thì toàn bộ các phần mềm của Adobe (ngoại trừ flash player) đều hỏng hết. Cụ thể là Audition và Dreamweaver không chạy, yêu cầu phải cài lại. Photoshop thì có chạy nhưng bị lỗi như sau, mọi người xem ảnh rồi bắt bệnh giùm em :((

Khởi động

Tạo mới một file

Giao diện

Cửa sổ cài đặt

Em đã gỡ tất cả các phần mềm của adobe, xóa thưu mục adobe trong phần User, Document, Program data rồi cại lại và vẫn không khắc phục được, mong mọi người giúp em :((

...
  2. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Recovery lại máy đến trước thời điểm xảy ra lỗi :3
    dangduyhao thích bài viết này
  3. dangduyhao

dangduyhao Thành viên cấp 2

paygate591 em cũng đang định thế, nhưng sẽ mất khá nhiều dữ liệu, có cách nào nữa không ạ, bực quá, chẳng nhẽ lại ra bắt đền bọn điện lực :))
    paygate591 thích bài viết này
  4. paygate591

Dữ liệu của bạn không bị mất nha ^^!
    Lúc recovery thì bạn có thể xem những cái gì thay đối sau khi recovery á bạn ^^! Từ đó mà quyết định...
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Khởi chạy Ps dưới quyền Run Admintrator thử xem
    2. Không được thì reset Ps về mặc định.
  6. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Tháo ra cài lại hết bộ Adobe cho khỏe đi bác :3
  7. dangduyhao

8. dangduyhao

9. dangduyhao

TPaine em cài lại hết rồi bác ạ :(( vẫn bị
  10. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

dangduyhao trước khi cài lại bác nhớ Uninstall cho sạch các file Adobe. Chắc ăn dùng thêm phần mềm Your unistaller , diệt kg thấy bóng hình người cũ luôn. Vì bạn chỉ cài đè hoặc remove chương trình bình thường thì mấy code lỗi nó vẫn còn.
  11. GBlack9EX

GBlack9EX Thành viên cấp 1

Bác thớt dùng thử cái này nè RevoUninPro gỡ sạch sẽ cả trong register! Và nếu có thể nên cài bản PS khác bản bác đang dùng! HAve fun
  12. dangduyhao

paygate591 thích bài viết này
  13. paygate591

Bạn recovery lại chưa? Mà khéo chẳng còn cái điểm đó để recovery nữa :3
  14. dangduyhao

Vừa recovery xong bác paygate591 ạ, đã fix được lỗi rồi, thank bác, thank mọi người đã nhiệt tình giúp đỡ :x
    Mod nào close hộ em với :*
    Hồng Sơnpaygate591 thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn