Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ tạo logo đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tanmafia, 2/6/13.

Lượt xem: 2,695

1. tanmafia Thành viên cấp 1

Hiện tại mình đang lập kiểu như fanpage Huế của trang https://www.couchsurfing.org. Couchsurfing (CS) này kiểu như là một trang web mà dân du lịch sử dụng để xin được ngủ nhờ ở nhà một người dân địa phương (homestay) hoặc là chia sẻ mong muốn được đi chơi với người địa phương đó để hiểu thêm về cuộc sống và con người ở nơi đó. Nhưng về cái logo của page mình không có ý tưởng để làm cho đẹp nơi. Bạn nào có thể bỏ tí thời gian thiết kế cho mình một cái được không? hic. Mình cám ơn nhiều lắm.
    Đây là FB mình đang làm: http://www.facebook.com/CouchsurfingHue, đang trong quá trình hoàn thiện nên mình vẫn chưa public.
    Khi nào có dịp vào Huế các bạn cứ vào trang này sẽ được hỗ trợ hết mình nhá, mình cám ơn.

Dưới đây là một số mẫu logo của các CS khác, đây là logo gốc:

Của Budapest:

Của Ai Cập:

Của Libya:

Của Indonesia:

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

sao có tới mấy logo sử dụng hình ảnh chiếc ghế vậy :D nếu như nc ngoài người ta cho khách ngủ trên ghế thì có lẽ vn cho cho khách ngủ trên chiếu, dùng cái chiếu làm logo đc đó :D
    tanmafiamgr thích bài viết này.
  3. tanmafia

tanmafia Thành viên cấp 1

Xuất phát từ từ "Couchsurfing" đó bạn, Couch là cái ghế sôpha, surf có nghĩa là lướt, ý của cụm từ này là chỉ cần xin ngủ nhờ trên cái ghế sopha thôi đó. ^^. Hic mà ai giúp mình với!!!!
    RainyWarrior thích bài viết này
  4. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Thấy logo gốc cũng đẹp hơn mấy logo các nước khác rồi, sửa làm gì nữa.
    tanmafia thích bài viết này
  5. tanmafia

À tại đó là logo của Couchsurfing Mỹ, mình muốn tạo logo để biết đó là Couchsurfing Huế.
  6. tanmafia

Hic ai giúp mình với.
  7. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Lúc đầu đọc không rõ cứ tưởng là làm logo du lịch huế =))
  8. tanmafia

9. NetworkBlend

Mình kết hợp từ nhiều nguồn khác nhau nhé
    tanmafiaRainyWarrior thích bài viết này.
  10. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

cho cái chữ xuống bên dưới với lại tăng thêm size đi bạn, để vậy khi thu nhỏ là hết thấy luôn
  11. tanmafia

NetworkBlend: Cám ơn bạn nhé. Nếu được bạn đổi màu cho nó sáng sáng tí được không bạn. Mình cám ơn bạn lần nữa.
  12. NetworkBlend

đổi màu vô tư - mình còn để nguyên file gốc chio tiện chỉnh sửa
    bạn cứ lựa màu hợp ý bạn rồi mình đổi
  13. tanmafia

Mình cũng không có mắt thẩm mỹ lắm, bạn cứ chỉnh sáng bằng màu nào thấy đẹp đẹp là được. Nếu chữ "couchsurfing" nó dài quá bỏ vào khó thì bạn có thể viết tắt bằng chữ "CS" hoặc biểu tượng giống như số 8 của logo gốc cũng được và cho nó to lên và không trùng với hình, tại mình sợ lúc ảnh nhỏ thì không thấy. Mình cám ơn bạn nhiều nhé.
  14. NetworkBlend

ok :D
  15. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

16. D Jay

D Jay Ninja VietDesigner

17. Jan

Jan Thành viên cấp 1

bạn lên google search " Logo Market" thử, lúc trước có xài, có nhiều tùy chỉn hay lắm
  18. tanmafia

@dunghuongvt: Tuyệt vời, mình cám ơn bạn nhé.

Ủng hộ diễn đàn