Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Về lỗi chạy slide hình ảnh trong blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi Neal, 21/4/15.

Lượt xem: 8,325

1. Neal Mới đăng kí

Mình chạy hiệu ứng slide trình chiếu hình ảnh trên blogspot ngay đầu thì không sao nhưng hôm nay vào thì thấy các slide với tiêu đề với nội dung bị chồng lên nhau chứ nó không chuyển theo từng ảnh như lúc đầu nữa. Ai biết lỗi này không, giúp mình với:(
    Đây là ảnh về lỗi đó đây, hình thì của cái đầu nhưng tiêu đề vời nội dung thì của cái sau, nó bị chồng lên nhau chứ không chuyển theo từng cái. Ai giúp mình fix lỗi này với:((

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Slide này là slide mặc định của template hay bạn thêm vào? Ko có link demo thì sao có thể biết lỗi gì? Bạn nói ko rõ ràng gì hết sao support đc đây?
  3. Neal

Neal Mới đăng kí

slide của template, mình chỉ đổi về đường link thôi, do mình chưa đủ 20 bài nên không up link lên được
    đây là hình gốc của template, slide có 5 hình còn của mình chỉnh rồi chỉ có 4 hình thôi nhưng nó không tự chuyển theo slide được mà bị chồng lên nhau
    @Phạm Hữu Dư xem giúp mình với:D
  4. Phạm Hữu Dư

Ko đủ 20 post thì bỏ cái http:// ra, lúc báo lỗi có ghi rõ xem hướng dẫn cách post link rồi ko thèm xem lại đổ thừa này nọ. Bạn post bài kiểu này ai mà support cho đc, phải vào link xem mới biết lỗi ra sao chứ?
  5. tienthanh178

tienthanh178 Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi đó mà chưa bít cách sử lý, design lại mấy lần ko đụng j tới no mà tự nhien nó bị mới tức Neal
  6. tienthanh178

tienthanh178 Mới đăng kí

Rồi cuối cùng cũng tìm ra được bệnh đó rồi, Neal sửa lỗi dc chựa bạn, chưa sửa dc comment mình nha
  7. kimlientravel

kimlientravel Thành viên cấp 1

Mình cũng đang có cái slide bị lỗi mà không biết làm thế nào để sản phẩm nó hiện ra.
    Đây cũng là sản phầm của Anh Phạm Hữu Dư , Bác chỉ cho Em cách chỉnh sửa để cái slide nó hiện ra, hoặc không thì bác giúp Em xoa nó đi với. Nhìn mỏi mắt quá. :((((((((
    shopmyphamnhatbanxachtay.blogspot.com
  8. kimlientravel

kimlientravel Thành viên cấp 1

link shop của Em, Em đang để ở phia dưới đấy ạ
    Em chưa đăng link đc ạ
  9. tienthanh178

tienthanh178 Mới đăng kí

10. vanphong130896

vanphong130896 Mới đăng kí

bạn khắc phục được chưa , nếu được rồi chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người đi
  11. Cindyblue

Cindyblue Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư có thể giúp mình không? slider banner blogger của mình vẫn chạy bình thường, tự nhiên hôm nay không chạy nữa, chỉ đứng 1 chỗ áh. Nội dung 5 slider chồng lên nhau rồi :(

18001166vnpthcm.blogspot.com/#fp-prev
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/4/18
  12. Phạm Hữu Dư

Cindyblue bạn thử up lại template mặc định ban đầu tải về xem?
    Cindyblue thích bài viết này
  13. Cindyblue

Cindyblue Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư up lại thì slider chạy lại được rồi bạn :x để L chèn hình với chuyển trang lại xem có bị như vậy nữa không. Thanks Phạm Hữu Dư nhiều nhiều nhé :like:
  14. Phạm Hữu Dư

Cindyblue có thể do lúc bạn thao tác gì đấy đụng chạm đến nó, nếu ko rành thì nên có phương án backup để phòng trừ template bị lỗi nha.
    Cindyblue thích bài viết này
  15. Cindyblue

Cindyblue Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư àh, do mình sửa code chút xíu :| slide đã bình thường lại rồi mà phải label lại từ đầu hết ~X(thanks nhé

Ủng hộ diễn đàn