Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Giúp đỡ] Về máy hay bị not responding - có hình ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi kenminhthien, 19/3/13.

Lượt xem: 27,094

1. kenminhthien Thành viên cấp 2

Máy mình rất hay bị Not Responding. Mình đã mang đi bảo hành không biết bao nhiêu lần, và không hết @@.
    Giờ hết bảo hành rồi cũng chả biết khi nào nó mạnh lại.
    Vài thông số máy mình
    Ram máy là 2GB nhưng mình gắn thêm 1 cây 2GB nữa nên nó là 4GB. về vấn đề virus thì mình cũng từng nghĩ nên mua bản quyền 1 năm MCAfee quét, nhưng đâu vẫn vào đấy. Not Responding vẫn xảy ra.....
    Mình xóa file rác, gỡ các chương trình nặng....Giờ trong máy chỉ còn có Ai CS6 là nặng nhất. PTS CS6 mình dùng Portable cho gọn.
    Và khi lướt Chorme thì nó hay bị báo ngưng plugin......mình thù dạng này, @@ đang xem youtube là gãy.

Dưới này là thông số CPU, Ổ đĩa mình hay 100% lắm, dù mình hk có dùng gì nhiều. còn thông số khác vẫn bình thường.

Anh chị em vào cho ý kiến, có ai hay bị thì cho kinh nghiệm với ạ. E save Ai là trời ơi lâu lâu lâu lâu quá chừng :((

Cảm ơn mọi người rất nhiều.

...
  2. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

hình chớp HDD ko ổn, chắc HDD có vấn đề rồi.
    kenminhthien thích bài viết này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mang máy đi bảo hành thì cụ thể là bảo hành như nào, mình mọi hôm cũng hay bị lỗi flash chrome báo ngưng plugin với xem u2b bị gãy, nhưng sau lần cài theme thất bại do thay mấy file hệ thống, thế là cài lại win, mượt như mới >:)
  4. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Máy thường bị Not Responding lúc bạn đang làm gì?

Save file lâu, mình cũng nghĩ vấn đề nằm ở HDD. Bạn thử giải phân mảnh và kiểm tra bad sector xem.
  5. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

Khi mang bảo hành người ta có nói Cơ ổ đĩa (trong HDD) quay chậm. Quay dạng chập chờn.
    Chắc do lý do này hã mọi người.
    Bây giờ mình thay HDD loại nào thì tốt?
  6. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

mấy tiền? Có đk thì SSD
  7. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Cái này mềnh đã từng bị, nó là do RAM có vấn đề vs Chrome nó chiếm quá nhiều dung lượng CPU, mỗi lần bật lên là bị tới 70% - 100% CPU.
    Đến nỗi không tài nào xài được bất kỳ thứ gì khi dùng Chrome.
    Chỉ có cách là xóa Chrome đi xài FF hoặc cài lại Win.
    Mình cài lại rồi, chạy đc nhưng chắc do RAM có vấn đề nên ko chạy mượt đc như FF =="
  8. System32

System32 Thành viên cấp 1

từ khi cài win8 mình toàn xài IE nên chả bị mấy cái này
    còn FF mình chỉ dùng để bookmark mấy trang web và lấy ảnh web thôi :)
  9. hiroki

hiroki Thành viên cấp 3

bạn nên cài win7 64bit
  10. kEm

kEm Thành viên cấp 2

Mình nghĩ bạn thử cài lại win 64bit xem sao ...

Cái này mình không rành nhưng nếu cài lại bản 64 bit mà vẫn tình trạng trên thì chắc là lỗi phần cứng rồi bạn
  11. LiptonChanhĐá

LiptonChanhĐá Thành viên cấp 2

bạn ơi, ram từ 4gb trở lên máy dùng hệ điều hành 64 bit mới nhận hết ram.
  12. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mình xài chrome metro nó chỉ ngốn có 20 mấy Mb, thật là 1 điều kì lạ, còn xài chrome ngoài desktop thì ngốn như thường... metro thật hay.
  13. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

Mình lúc trước cũng cài win7 ulti 64bit. Nhưng thấy vấn đề cũng vậy. Mình nghĩ là do cơ ổ đĩa của phần cứng quay chậm. Không biết cách khắc phục, thay thế nó giá cả ra sao.
  14. msshhp

msshhp Thành viên cấp 1

500GB 1,3tr
  15. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Mục Window activation của bạn không có bản quyền(not available)
    Bạn download phần mềm này về, giải nén, chạy với quyền administrator, chọn Remove..., khởi động lại máy. Sau đó vào ktra lại nếu mục window activation biến mất là ok, nếu chưa làm lại lần nữa sẽ ok. Trường hợp sau này update bị mất bản quyền nữa thì Restore... để làm lại các bước ban đầu
    Link download(nhớ copy dán vào newtab nếu ko click trực tiếp dc)
    http://www.mediafire.com/download.php?kupy28vlej7ubqs
    kenminhthienbuctrongnguoi thích bài viết này.
  16. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

Western, Seagate, Toshiba... 500gb tầm 1,3tr. 1TB tầm 1,6tr
  17. tjljgj

tjljgj Thành viên cấp 2

Riêng (Not responding) thì mình cũng bị nhiều, vì đôi lúc máy mình chạy nặng quá như đang render 1 video proshow mà mở thêm phim HD để xem, hay ngồi chỉnh PS quá lâu + xem nhạc hình,.. nhưng máy mình thì chắc không bằng máy bạn. Cách khác bạn thử vào xem các chỉ số đánh gia thiết bị bạn như thế nào bằng cách phải chuột vào my computer chọn propertise, mục system/rating chọn window experience index, góc dưới phải chọn re-run the assessment để xem máy bạn còn yếu về mảng nào

Ủng hộ diễn đàn