Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp đỡ về tạo hiệu ứng trên text

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kiến Hâu, 19/1/13.

Lượt xem: 2,590

1. Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Mình là người mới. Mìn đang mò Photoshop. mấy bạn cho mình hỏi tý nhá:
    Hình dưới:

Các bạn cho mình hỏi làm sao cho cái phần màu trắng nó vào chữ text , còn phần trắng ở ngoài text mất đi. Mình cảm ơn! Nghe trong video kếu : Invert, hay Ctrl + Shift + I , gì đó, mà search không ra.;)

...
  2. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

Bạn load chọn vùng text bằng cách giữ Ctrl + kích chuột vào layer text, sau đó tạo layer mới fill màu trắng, còn muốn mất vùng trắng bên ngoài thì chọn cùng trắng bằng công cụ magic wand tool, dùng eraser xóa đi là xong
  3. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Cách đơn giản nhất là tô chữ màu trắng
  4. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Video nó nói là ấn ctrl shift I để đảo vùng chọn. Dự bước tiếp theo là: chọn layer hình oval và ấn delete.
  5. Kiến Hâu

Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Đây là video. ở phút thứ 5 trở đi. mấy bác xem, chỉ rõ em tý nhá. em chậm tiêu lắm :)
  6. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

đơn giản mà bạn. Có nhiều cách làm vậy. Theo cách clip thì thế này. Bạn ấn ctrl + bấm vào layer chữ để lấy vùng chọn. Xong bạn chọn layer hình oval trắng, tiếp theo đảo ngược vùng chọn bằng Shift + Ctrl + i rồi delete là ok ;)
    Kiến Hâu thích bài viết này
  7. Kiến Hâu

Kiến Hâu Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn , mình làm được ròi, chỉ cái chữ delete mà cũng ko nghe ra :)))
  8. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Cảm ơn nhấn like đc rồi :P

Ủng hộ diễn đàn