Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp!!Đổi vị trí 2 màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi deathwhisper, 28/4/13.

Lượt xem: 2,407

1. deathwhisper Mới đăng kí

Mình mới sử dụng photoshop mong anh chị có thể chỉ giùm em làm thế nào để đổi vị trí màu đc ko???

...
  2. Luda Tín

Luda Tín Thành viên cấp 2

Đây bạn, check thử nếu đúng ý thì mình hướng dẫn sau
  3. Luda Tín

up lại mà sao vẫn nhiễu quá
  4. deathwhisper

deathwhisper Mới đăng kí

Bạn có thể hướng dẫn cho mình đc khong??
    Giống hình này nè bạn
  5. Luda Tín

tưởng bạn nói đổi màu thôi chứ, tấm trên của bạn hình như khác luôn cả cấu trúc rồi (tấm đầu tiên thì 1 trong 2 màu lan từ tâm ra còn tấm 2nd của bạn thì nó lại từ ngoài vào)
  6. deathwhisper

deathwhisper Mới đăng kí

bạn có thể hướng dẫn mình đc không?
  7. deathwhisper

deathwhisper Mới đăng kí

Có anh chị nào hướng dẫn giùm e không?:-s
  8. Luda Tín

Theo như hình của bạn thì mình mở ra = PTS , chọn Channels thì thấy màu sắc chỉ phụ thuộc mỗi kênh R ( 2 kênh B & G đen thui)

Vậy có nghĩa là bạn chỉ cần invert màu của cái kênh R là dc
    Bạn nhấn Ctrl + I hoặc vào Image>Adjustments>Invert để đảo màu ( nhớ là chỉ chọn mỗi kênh đó thôi)
    [​IMG] Xong đẽ dc như hình trên, nhưng costrast mình vẫn chưa thấy ổn lắm nên bạn bạn vào Image>Adjustments>Brightness/Contrast để chỉnh lại cho tới khi nào bạn thấy ổn thì thôi. Xong thì nhấn vào con mắt ở kênh RBG or Ctrl + 2 để xem kết quả

Cách này mình làm khác nhưng dc cái gọn nên có thể màu sắc ko dc giống hình mình post lắm, muốn chính xác thì bạn copy cái kênh Red đó qua phần layer để chỉnh sửa contrast, brightness này nọ, blend thêm 1 tí màu trắng R:176 B:176 G:176 để cho giống màu or bạn vừa làm vừa dùng Eyedropper để lấy màu so sánh tới khi nào hài lòng thì thôi, xong cái layer đó thì bạn merge mấy layers đó lại thành 1 layers duy nhất, copy đem qua paste ngay vào cái kênh R rồi Ctrl + 2 là xong ( bước này nhớ chọn hình bên layers là cái hình chưa chỉnh sửa, hình gốc)

P/s: chưa bao h viết tut nên câu cú hơi lộn xộn, hy vọng bạn làm dc \:D/
  9. deathwhisper

deathwhisper Mới đăng kí

Hjhj mình làm nảy h mà không đc nhưng dù sau cung cảm ơn bạn đã hướng dẫn mình:)

Ủng hộ diễn đàn