Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em chọn lens cho máy ảnh !

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi JKet, 25/12/14.

Lượt xem: 2,265

1. JKet Thành viên cấp 1

Em tính mua canon 7d và lens fix 85 nhưng 85 gắn trên crop thì nó ra 105 rồi em nên k ưng lắm..em muốn chụp chân dung và ngoại cảnh..nên bác nào có ý kiền hay thì tư vấn giúp em, em cám ơn!

...
  2. devince_09

devince_09 Mới đăng kí

trên crop người ta thường xài 85, trên ff thì xài 135 ;)
  3. Việt Hùng lc

Việt Hùng lc Thành viên cấp 1

Mình cũng đang dùng một bộ như bạn 7d 851.8+24 105. Giờ đang tính đổi sang
    sigma 18 35 1.8 hoặc17 502.8+sigma 70 2002.8 cho tiện chân dung, phong cảnh, bắn tỉa.
  4. tuanpv

tuanpv Thành viên cấp 2

chân dung + ngoại cảnh thì sigma 17-50 hợp lý hơn :)
  5. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

chân dung nhiều loại lắm. Chân dung trong không gian nào ? Vs mình thì 50 1.4 cho CROP là được. NGoài trời thì đứng gần chút, vô nhà k bị thiệt thòi :D.
    Lens 1 tiêu cự fix so với lens zoom lúc nào cũng có sự khác biệt khá rõ ràng bác cứ dùng thì khắc biết. Hoặc ra tiệm cầm con tamron 17-50 vs 50 1.4 , 85 1.8 lên thử thì sẽ biết nó khác thế nào. Thân
  6. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

bạn chụp chân dung mà crop thi xúc em 35Ass đi :v
  7. slide_up

slide_up Banned

Chào bạn, nếu bạn chỉ cần một lens mà cho hai mục đích trên thì mình thấy em canon 50 f1.4 rất ok đó bạn

Ủng hộ diễn đàn