Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em: Photoshop CS5 báo lỗi GPU

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi khang0238, 13/5/13.

Lượt xem: 5,616

1. khang0238 Thành viên cấp 2

Chào các bạn, hôm nay cho mình lập thớt hỏi vấn đề này
    Do Windows máy em có vấn đề nên cài lại Windows, bản trước thì xài Photoshop CS5 ngon lành, không lỗi gì cả, nhưng sao khi cài lại Win, rồi cài Photoshop CS5, bản setup cũ, nhưng bị báo lỗi GPU gì gì đó, google thì các tiền bối bảo là hư card đồ, ko lẽ cài Windows nó ảnh hưởng sao??
    Anh em có ai bị lỗi này chưa và cách khắc phục như thế nào chỉ giáo cho em với. cám ơn mọi người nhiều! :)[​IMG]

...
    mgr thích bài viết này
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Bạn có cài theme, gói giao diện linh tinh không? Hình như theme bạn đang dùng không phải là giao diện có sẵn trong win thì phải. Cài mấy thứ đó vào hay dính lỗi lắm.
    mgrkhang0238 thích bài viết này.
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

cài đủ driver chưa?
    khang0238 thích bài viết này
  4. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn, mình xài theme gốc đó, avast cũng quét full system luôn, lần bung ghost này là lần thứ 2, phần mềm thì chỉ có Ps này với cái KMP để nghe nhạc thôi chứ chưa có gì cả, máy trống trơn :(
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn check xem có đủ driver chưa: vào Device manager xem, nếu còn chỗ nào có "?" thì cài thêm đi :D
  6. khang0238

#3: đã cài đủ luôn bạn :)
  7. AmateurTZ

Mình không sài ghost. Tự cài, tự cấu hình máy lâu tí nhưng chắc ăn hơn.
  8. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

update video card driver đi bác.
  9. khang0238

amateur: ko hỉu sao chứ mình mà cài từ Win gốc thì nó dính lỗi là thiếu driver, chạy đĩa driver gốc nhưng ko kkhắc phục được, chỉ còn cách bung ghost,
    @Phucpham: ok thank bạn, để mình google :v
  10. AmateurTZ

Mình dùng cả 2 bản Portable Photoshop CS5 và CS6 đều không gặp trở ngại nào. Kể cả trên Win 7 lẫn Win XP. Ưu điểm của bản Portable là không kén cấu hình máy. Nước cuối cùng bạn thử bung ghost lại lần nữa hoặc khôi phục lại registry rồi dùng bản Portable xem sao.
  11. phucphamh

Win gốc không liên quan đến driver nhé bác, driver là driver.
  12. khang0238

mình dùng portable bản CS6 cũng bị y chang, thôi mai đem ra tiệm bung ghost :((
  13. phucphamh

Nếu bác cài lại máy ổn định rồi thì nên back up driver lại, sau này nếu có lỗi cài lại thì chỉ cần bung driver ra cho lẹ.
  14. phucphamh

Bác vào device manager rồi scan thử xem driver nào bị lỗi.
  15. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn cài lại win 64 bit à!
  16. khang0238

win 32 bạn ơi
  17. vominhchau

vominhchau Mới đăng kí

GPU là chuyên về các tính năng 3D trong photoshop,nếu bạn không dùng chức năng 3d thì khỏi kích hoạt nó cũng chẵng sao.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn