Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em phục hồi tấm hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi 1993tantai, 21/9/16.

Lượt xem: 2,698

1. 1993tantai Thành viên cấp 2

Em xin cắt ra 1 phần tấm hình để mấy a chỉ em làm cái này phát.... khó quá [​IMG]
    Da này giờ xử lý sao a e, có tool không???
    với lại mũi miệng bị mắt chỉ tiết giờ phải làm sao giờ, mong các cao nhân ẩn dật chỉnh sửa ảnh giúp giùm để em hoàn thiện tấm hình chà bá nữa =.="

...
  2. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

3. beginning123

beginning123 Thành viên cấp 1

không thấy cao nhân nào
  4. hoang cong quang

hoang cong quang Thành viên cấp 1

5. 1993tantai

vãi bác em làm xong cho khách rồi bác ơi tấm này em nhận có 200k thôi @@ cả 1 tấm bự chảng :))
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Cho xem cái thành phẩm được không ?
  7. 1993tantai

đây thím Bát Nhã, chưa học qua trường lớp vẽ gì cả, tay ngang thui :)) mà nguyên tấm hình lúc đầu cái phần da của hình nó bị y như của thằng nhóc đấy phải retouch toàn bộ :((, còn cô gái thì viền mặt, nét, chân mày, miệng, mũi, mất hết lên xem mấy tut của chú hiếu mới làm đc thế này :)) 4 ngày mỗi ngày 1 tiếng hihi, hình chỉ lấy có 180k thôi
  8. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Vậy là biết làm mà còn giả ngây kêu chỉ :v
    Chắc giả gà để chỉnh người ta phải hem :>
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

không đạt yêu cầu.
  10. 1993tantai

Bát Nhã: gà thiệt mà ngâm tút của chú Hiếu 2 tiếng mới đc zậy đó chứ bt là bó tay ko biết làm âu
    drax: mình cũng thấy zậy :v mà bạn chưa thấy tấm hình lúc đầu đâu muốn bỏ luôn ý chứ mà mình cũng nhận lấy có 180 thôi luôn khung đó :v hình mất hết nét mà da hình xấu lắm
  11. drax

drax Thành viên cấp 4

1993tantai mấy cái ảnh này phải vẽ lại toàn bộ, xử lý da, sáng tối lại hết... ko làm kiểu mì ăn liền được đâu nếu muốn nó đẹp. ông nào thích làm nhanh thường chơi trò ghép da, mắt các kiểu, kh sẽ thấy đẹp nhưng với dân pts nhìn qua cũng thấy thực tế kết quả cuối cùng thì sẽ có sai khác rất nhiều.
  12. 1993tantai

drax: em có đc học kiến trúc khuôn mặt, hình khối mẹ gì đâu bác nói thế giống như cho vịt nghe sấm ý mà :)) với lại em cũng chấm cho đen đen 2 bên má với vuốt cánh mũi với tráng sáng sáng nhìn cũng đc mà 8-}
  13. hoang cong quang

hoang cong quang Thành viên cấp 1

cho mình góp ý ti nhe, mình không nhìn thấy cả ảnh nhưng em bé thì làm sai nhiều
    - mắt không thật và cân đối mắt fai to hon
    - mũi hơi nhỏ lại hếch không đung thế
    - mồm và cằm méo lệch, chân tay không có khối ....
    - tiếp giáp giữa tóc và da mặt cách biệt quá
    mong được chỉ giáo
  14. 1993tantai

hoang cong quang : bạn góp ý đúng có gì đâu mà chỉ giáo mình mới mong chỉ giáo nè 8-} nói chung là mình ko thích làm thể loại hình phục hồi này lắm, nên không có chú trọng quá về làm mấy cái này, hình cũ thì nó mất hết nét rồi mình nhìn sơ sơ rồi đồ đậm đậm nét lại thôi àh hjhj.
  15. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@1993tantai : Làm như kết quả của bạn, mà cũng có khách chịu đưa 180K là wá ngon rùi ! ha ha ! :))
    1993tantaivector368 thích bài viết này.
  16. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

nhìn tấm ảnh gốc thấy hết hồn nhưng khi thấy tấm ảnh được sữ lý xong không còn gì để nói nữa!
    theo ý kiến cá nhân tôi nếu tấm ảnh đó giao free còn suy nghĩ lại chứ lấy $ thì thua rồi :)):)):)):))
    1993tantaitranvan.muon thích bài viết này.
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@vector368 : Đúng rùi, khuôn mặt sau khi xử lý, còn tệ hơn hình hốc nữa, còn tóc của bé, 1 bệt đen, mà cũng hốt dc tiền, là mừng rùi đó, chủ yếu là hốt tiền, chạy lấy người, là xong phim, ha ha ! :))
    1993tantai thích bài viết này
  18. 1993tantai

kk mấy bác chém tui quá nói thiệt luôn đừng chửi tui nhen :)) tấm này là tấm đầu tiên tui làm phục hồi đó :v từ đó giờ toàn làm hình chân dung với hình thẻ k à :D
    draxtranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn