Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em vấn đề lỗi khi in card visit

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hailovemoney, 25/12/15.

Lượt xem: 1,893

1. hailovemoney Thành viên cấp 1

em thiết kế file AI card visit cho khách có hình người thật, khi đem in thì cái logo vị văng ra ngoài không in được. Mong các anh chị giúp em khắc phục vấn đề này

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Up file lên đây mình xem nào! :D
  3. hailovemoney

hailovemoney Thành viên cấp 1

4. Nguyễn Tất Thắng

Up lên fshare hoặc Mediafire ý!
  5. hailovemoney

6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Có cái gì liên quan đến Place ko?
    Thớt chụp hình thảy lên đây coi nào.
  7. hailovemoney

Nguyễn Tất Thắng mình nhớ hình như cái hình logo mình tải trên mạng về xong vào photoshop xuất file .png roi place vào AI xong khi thiết kế card cái hình logo ctr+2 và không group file khi thiết kế zậy liệu in ra bị lỗi hả bạn
  8. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Logo xài dạng hình rồi Place thì khi copy khả năng lỗi cao.
    Giống như bên ID vậy, copy file mà không đóng gói có cai được, cái mất.
  9. hailovemoney

K.Trang zậy mình phải làm sao để khắc phục, cái logo lấy từ trên website của khách về
  10. hailovemoney

K.Trang website đây: vietentertainment.net
  11. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Rồi, một là bạn yêu cầu họ đưa logo gốc, 2 là bạn vẽ lại (Khá là mất thời gian) 3 là khi Place hình ảnh vào nhớ embed nó, ngoài ra outline hết những gì cần, để chắc cú hơn thì save ra dạng PDF, chắc hơn nữa khi copy file gốc (AI) copy luôn hình ảnh đã Place (hình ảnh để chung file cho chắc)
    vại thôi thớt.
  12. hailovemoney

K.Trang khi thiết kê xong có group file lại không bạn mình newbie, mới làm dạng này
  13. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

nói chung group chỉ cho bạn quản lý các mảng, các lớp tốt hơn thôi, nó cũng không quá liên quan nhiều lắm đến việc bạn xuất file đi in.
    thông thường mình làm file AI mình xuất ra 2 dạng file chính là PDF và EPS (1 dạng của AI) nhưng để chắc chắn khi mang file đi đâu đó thì nên làm những thao tác mình đã kể trên.
    Chúc thớt thành công.
  14. Nguyễn Tất Thắng

Ủng hộ diễn đàn