Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em về kích cỡ chữ trong PS CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi marion, 14/8/13.

Lượt xem: 3,008

1. marion Thành viên cấp 2

Em mới xài PS nên ko biết nhiều mong mọi người trên 4rum giúp
    Vấn đề củ em là lúc trước viết chữ trong PS cỡ 12pt là có thể đọc nhưng ko hiểu tại sao bây giờ chọn 12pt thì nhỏ xíu. chọn lớn (72pt) thì bị răng cưa như hình
    em có xem qua
    Code:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/loi-danh-chu-nho-trong-photoshop-cs6.21230/

rồi nhưng ko biết cách xử lý thế nào
    mong anh chị giúp đở

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Pixel, hay Pt (Points - Điểm) , chỉ là các hạt hột hột, bạn chưa biết chắc nó lớn cỡ nào đâu,
    Nếu hình đóa độ phân giải, Res 300 ppi, thì chữ 12 pt, sẽ bé tí tẹo, ha ha ! :))
    Nếu hình đó Res 72 ppi, thì chữ đó bình thường, vậy bạn phải lên cột Image - Image Size, hok mòc vào cái Resample Image, và đổi số trên kia, Resolution thành 72, là trở về 12 pt của Res 72 ròai, ha ha ! :))
    marion thích bài viết này
  3. marion

marion Thành viên cấp 2

chỉnh về 72 rồi nhưng bé tí [​IMG]
    sakura_tsubasa_1995 thích bài viết này
  4. r0c0

r0c0 Thành viên cấp 1

Theo mình đã xem và biết lỗi ở đây nếu phóng lớn chữ có răng cưa
    Bạn cứ chỉnh ở cái vòng tròn đỏ ở hình dưới là hết
    sakura_tsubasa_1995marion thích bài viết này.
  5. marion

marion Thành viên cấp 2

cảm ơn r0c0 nhiều

Ủng hộ diễn đàn