Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp em với máy em ko cài được photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi 999hihi999, 2/1/16.

Lượt xem: 1,624

1. 999hihi999 Mới đăng kí

Máy em mới cài lại win, giờ down photoshop CC về cài, cài xong thì mở lên là nó hiện bản PTS 2015 CC has stopped working, phải làm sao đây mấy bác...mấy phần mềm khác như 3dsmax, CAD em cài mở bình thường, chỉ có cái PTS này lại trở chứng

...
  2. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Thử 1 trong 2 cách dưới:
    - Cập nhật driver vga hay cài lại
    - Mở Ps -> Edit -> Preferences -> Performences -> bỏ chọn Use Graphics Processor
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Cài lại Driver Card màn hình , xóa PS bằng chương trình chuyên dụng !
  4. 999hihi999

999hihi999 Mới đăng kí

oh em cám ơn mấy bác, để em thử có 1 cái driver tên là PCI simple vẫn chưa cài, mà cài thì ko dc khổ thân ghê
  5. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

PCI Simple Communications Controller = Intel Management Engine Interface (MEI). Driver nên tải ở trang chủ về cài
  6. 999hihi999

999hihi999 Mới đăng kí

cám ơn bác, thực ra ban đầu cài mà nó bị lỗi nhưng đọc cmt bác cài lại thì giờ ok...hic ba cái driver này khổ thiệc
  7. 999hihi999

999hihi999 Mới đăng kí

hic, thử nhiều cách mà vẫn ko dc
  8. binlop82

binlop82 Thành viên cấp 2

Gỡ PTS
    Bạn dùng win nào thì mua đĩa win để update fix lại hệ điều hành.
    Cập nhật VGA chính hãng.
    Cài lại PTS. Chuột phải=> Run admin....
  9. 999hihi999

999hihi999 Mới đăng kí

hình như do cái win của mình, mình vẫn ko cài dc cc 2015 nên cài 2014 xài rồi, thanks bạn

Ủng hộ diễn đàn