Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp hướng dẫn làm video... gấp gấp!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Dongxu, 27/10/12.

Lượt xem: 2,075

1. Dongxu Mới đăng kí

Nhờ các Bác giúp em vụ này với ạ.:-s:-s:-s
    Nhóm em làm clip cho môn học. Em thì đang tập tọe với cái phần mềm corel videostudio. vì cũng đang gấp rút nên cũng chỉ cần hiệu ứng vừa vừa thui. Ngồi cả ngày chả đâu vào đâu, xem mấy cái hướng dẫn thì cũng không được nhiều lắm. Bác nào giỏi món làm video giúp em với ạ. phần mềm khác cũng được.:D nick face của em là Đồng Xu và nick yh là nhock.tui. Các Bác add nick rồi buzz em nhé.:)

...
  2. LemonCra

LemonCra Thành viên cấp 1

Pr kết bạn trá hình, vote ban
    trucit92 thích bài viết này
  3. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

Từ cơ bản đến nâng cao:
    Biên tập: Movie Maker - Sony Vegas - Adobe Premiun
    Trình diễn ảnh/clip: Proshow Gold - Produccer

Những phần mềm trên mình thấy nó thực sự tốt, đừng quá lạm dụng các phần mềm dành cho "người lười" như Corel, Extra, ...

Mình làm clip toàn tự tìm hướng dẫn trên youtube, google để làm theo chứ đâu đi tìm người dạy như bác :) phải tự mò đi ấy chứ !
    Chen SirO thích bài viết này
  4. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tớ toàn làm clip bằng windows movie live maker thôi #:-s cái khoản này chắc phải học thêm rồi
  5. trucit92

trucit92 Thành viên cấp 2

chuẩn cmnr k thấy trong 4rum có cái mục kỹ thuật làm video bên dưới ah.
    http://forum.vietdesigner.net/forums/phan-mem-video bạn tìm hiểu thêm mấy cái p/m này nha
  6. sukhak2t

sukhak2t Thành viên cấp 3

nếu cần gấp và mới làm quen với mảng này thì tốt nhất nên dùng movie maker bạn ah. đơn giản dễ làm, và nếu dùng để trình chiếu bài tập thì nó cũng đáp ưng đủ yêu cầu về hiệu ứng... phần mềm này được tích hợp sẵn trong win XP :x
  7. Dongxu

Dongxu Mới đăng kí

vậy phần mềm nào làm đơn giản nhất. tớ đang cần hoàn thiện gấp. Tự rưng thằng bạn nó cài cho xong, tưởng nó biết làm... để tự mình mò thì lâu
  8. Dongxu

Dongxu Mới đăng kí

đang gặp rắc rối trong việc tách tiếng, bác nào biết dùng phần mềm này thì chỉ mình luôn. h cũng đã có công tìm hiểu rồi. đổi cái khác lại mất công
  9. Dongxu

Dongxu Mới đăng kí

híc híc, h mới để ý cái cmt kết bạn trá hình... Mục đích là tớ muốn hỏi trực tiếp những chỗ nào tớ đang mắc trong lúc làm... chứ đọc hướng dẫn thì tớ cũng đọc mỏi mắt rồi... đầu óc ngu muội nên mới phải thế:-q
  10. hAckeZ

hAckeZ Thành viên cấp 2

render ra file .wma hoặc .mp3 là ok
  11. Dongxu

Dongxu Mới đăng kí

Mình muốn bỏ tiếng, chỉ lấy hình và chèn nhạc nền thôi ấy
  12. sukhak2t

movie maker đi bạn, dễ sử dụng lắm
  13. sukhak2t

dùng movie maker hạ âm lượng của âm thanh video xuống 0% là ok