Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình cách tạo hiệu ứng crystal của gọt nước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi snowqueen93, 19/12/14.

Lượt xem: 2,785

1. snowqueen93 Mới đăng kí

Chào các bạn, hiện tại mình đang làm 1 logo và yêu cầu phải làm bằng vector. Đây là hình ảnh mình sẽ dùng làm logo.
    Đây là caramel dạng kéo sợi, khi hình thành sẽ có hiệu ứn crystal (màu trắng) cùng nhiều sắc độ khác nhau (các sắc xanh khác). Mình không biết phải làm sao thể hiện lại những chi tiết như vậy bằng photoshop, hoặc vẽ lại bằng illustrator. Các bạn giúp mình nhé, mình cảm ơn rất nhiều!

...
  2. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

Bạn dùng Meshtool trong AI xem sao.
  3. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

bạn vẽ bằng Ai, sau đó thêm các lớp khác nhau, tùy chỉnh sắc độ bằng blending mode với opacity, phải kéo gradient cho các yếu tố màu sắc khác nhau nữa, 1 công việc khó nhằn :| ít nhất phải dùng tới 3 màu xanh từ đậm tới nhạt
  4. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Đi vector cái này chắc phải mấy tuần, outline bằng pen và tô bằng mesh, chưa kể điều chỉnh highlight, shadow và opacity.
    Thắc mắc tí: Tại sao logo phải lằng nhằng và phức tạp ntn? Hay là bạn làm hình cách điệu?

Ủng hộ diễn đàn