Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình chèn màu nhe

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi jonz.synz, 30/7/12.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 2,266

1. jonz.synz Mới đăng kí

ai biết làm ảnh này thỳ chỉ mình nha

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nhờ vả hỏi đáp sao lại post vào box Góp ý hả bạn? Đã move!

Trả lời luôn cho bạn biết đây là 1 mẹo chụp ảnh, giữ nguyên máy ảnh và chụp ở nhiều thời điểm khác nhau trong ngày để ghép lại với nhau thôi :)
  3. jonz.synz

jonz.synz Mới đăng kí

k lm` = pts à
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

bạn nhìn kĩ thì các con sóng ko dính thành đường với nhau mà rời rạc theo từng khung

còn pts thì có ảnh, cắt nhỏ ra rùi blend nhỉ
  5. vuhamy

vuhamy Thành viên cấp 1

Minhf nghĩ là pts cũng có thể làm được thế mà..
  6. jonz.synz

jonz.synz Mới đăng kí

có thể chỉ mình k
  7. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Như Ad đã nói rồi, cái này là chụp từ một góc và chụp nhiều thời điểm trong ngày rồi ghép vô nhau thôi, chứ đưa vào Ps blend màu theo các buổi nhìn chắc là không thật đâu.
    P/s: nhìn kỹ vào trong hình bạn thấy mây trên trời với sóng nước đâu có liền mạch.
  8. vuhamy

vuhamy Thành viên cấp 1

Bạn blend 1 tấm hình theo nhiều sắc độ mỗi layer là 1 màu sau dùng Recta marquee và phím delete...
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn