Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình kĩ thuật tạo thác sóng ảo này với ~~"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi StingPHP, 27/3/13.

Lượt xem: 2,210

1. StingPHP Mới đăng kí

Giúp mình kĩ thuật tạo thác sóng ảo này với ~~" !!!!
    Mình muốn học cái kĩ thuật tạo những cái ảo giống cái thác đó ....nhưng không biết thuật ngữ .....Mấy bạn giúp mình với !!!!

...
    echtammua thích bài viết này
  2. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Sóng này là thật mà, có ảo đâu. Để thời gian chụp chậm 1 tí thì nó ra thế này đấy
    StingPHPnhatanh181 thích bài viết này.
  3. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Cái này là một phần của phơi sáng, nó bắt nhiều hình ảnh tạo cho dòng nước chảy nhìn mềm mại. Để chụp thế thì bạn chỉnh speed lâu một xíu!
    vseaStingPHP thích bài viết này.
  4. TOMMYH167

TOMMYH167 Thành viên cấp 3

cái này chụp thật mà bác :| cái này phơi sáng nhưng tương đối nhanh :|
    StingPHP thích bài viết này
  5. StingPHP

StingPHP Mới đăng kí

Biết là thác thật rồi .... nhưng mà cái sự mềm mại của thác .....thì là gì có cái thác nào làm được như thế !!! Các bác xem giúp em út với :">
  6. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

cái này gọi là phơi sáng ngắn (short exposure)
    1/Bạn chọn phạm vi tốc độ từ 1/8 đến 2 giây,mà thác chảy rất nhanh nên khả năng là tốc độ ko cần thấp lắm..
    2/Chụp thác thì phải chụp ở tốc độ chậm để dòng nước trông mượt mà nhưng cũng ko nên lạm dụng mà để tốc độ chậm quá mức cần thiết gây phản tác dụng, dòng nước sẽ không được nhìn thấy mà thay vào đó là một vùng trắng
    3/Ngoài ra Filter và tripod là những thứ cần thiết để giúp tấm ảnh ko nhòe do rung và ảnh thác mềm mại mượt mà như lụa nữa..

chúc bạn có những shots hình đẹp
    vsea, htcboy1, StingPHP1 người khác thích bài viết này.
  7. hoangnoi_89

hoangnoi_89 Thành viên cấp 1

troll đi khà khà
  8. StingPHP

StingPHP Mới đăng kí

Cám ơn bạn đã hướng dẫn hihi !!!!
  9. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

bác thớt cởi đồ ngồi tư thế như mode trong hình đi rồi e chỉ cho tường tận luôn 8->
  10. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

em chỉ thấy mod thôi :">
  11. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Thác nào đâu ???
  12. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Cần 1 tripod và filter chuyên chụp thác sẽ dc ảnh mềm như lụa :)
  13. Nine Studio

Nine Studio Thành viên cấp 1

Đặt chế độ S Nikon hoặc Tv Canon (nếu bác dùng máy khác thì tự nghiên cứu thêm) đặt tốc độ vào khoảng 1/2s - 1/8s là ra ngay. Chúc bác thành công!

Ủng hộ diễn đàn