Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình làm một bức ảnh chụp ngoài trời cho ra giống như tấm ảnh này.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mryuhyuh, 15/4/13.

Lượt xem: 4,288

1. mryuhyuh Mới đăng kí

...
  2. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

Mình mới vừa tập tành photoshop thôi, biết chút ít nên bạn nào giỏi cái này bày cho mình cặn kẻ nghe. Cảm ơn.
  3. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Thế tấm ảnh của bạn đâu.. :-??
  4. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

Bạn cứ vào LR blend và chỉnh thì sẽ ra màu như thế.
  5. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

bạn gì ơi. Bỏ cái hình đó xuống giùm mình với. Thanks
  6. Đàm Minh

Đàm Minh Thành viên cấp 2

đây nè màu của bạn hình như nó giống thế này còn cái mờ mờ phải do lend chụp nữa [​IMG]
    chất lượng vs bố cục hình chưa đc tốt lắm mình chỉ làm đc thế này thôi
    mryuhyuh thích bài viết này
  7. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

Đàm minh có thể bày cho mình cách làm tấm này được không.
    Tấm hình có thể làm mờ bố cục phía sau và chỉ để rõ bãi cỏ và cái lùm cây sau lưng thôi.
    Màu thì hình như tấm mình đưa ra màu xám hơn chứ không còn màu nhiều như tấm này.
    Bạn làm xong bày mình làm với. Thanks bạn
  8. Đàm Minh

mờ đây [​IMG]
  9. Đàm Minh

mờ đó là do lend của máy ảnh nên nó đẹp hơn vs trình của mình chỉ thế này thôi :D
  10. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Copy kênh green sang kênh blue.trở lại kênh RGB và chỉnh thêm phần seletive color.ok.
  11. Đàm Minh

thêm tí tím :D [​IMG]
  12. Đàm Minh

màu này có 1 tút màu fim xanh đen cổ điển trong 4rum nè bạn làm theo nhưng bức ảnh phải đủ ánh sáng đủ độ nét thì mình nghĩ là giống
  13. Đàm Minh

14. mryuhyuh

mryuhyuh Mới đăng kí

Mấy bạn bày mình tút màu với. Mình không biết làm, thấy mấy bạn làm đẹp nên muốn mấy bạn bày cách làm. Có thể cho mình một bài viết bày làm được không.
  15. Đàm Minh

màu píc bạn đưa ra mình dự là màu xanh tối cổ điển ... có biến tấu 1 chút do trí sáng tạo nó ra thế thôi trong 4rum có 1 bài tút đấy.... mod trong bức ảnh dưới là bạn hả :D

Ủng hộ diễn đàn