Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình sửa 1 bức ảnh cũ để đi in.

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Thắng, 28/7/13.

Lượt xem: 1,983

1. Thắng Thành viên cấp 1

Mình mới chụp 1 tấm ảnh, tấm ảnh gốc là ảnh có sẵn trên bàn thờ, chụp xong đi in để làm thêm khung mới. Nhưng do lâu ngày bức ảnh gốc đã cũ và chắc là bị dính nước mưa nên trên ảnh xuất hiện nhiều đường rằn rằn, có vết ố. Mình cũng thử sửa 1 chút nhưng không được đành lên đây nhờ các bạn sửa hộ. Đây là ảnh mới chụp.

Mới new mem nên chưa post ảnh trực tiếp được, vui lòng xem ảnh qua đường dẫn hộ mình :D.

PHP:
    http://www.flickr.com/photos/92784548@N08/9383296153/
    Mình cần xử lý vết ố quanh ảnh và làm bức ảnh rõ hơn 1 chút. Giúp mình với nhé :D.
    P/s: Đây là ảnh bác mình nên mong mọi người không lấy ảnh này để đùa giỡn, xin cảm ơn :).

...
  2. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Phần vằn vằn như bạn nói là do tấm ảnh đã được ép lụa và những vết vằn đó là vân của lớp lụa. Cái phần đó mình xử lý không được vì không biết cách.
    Mình làm giúp bạn xóa bớt các vết ố và tách bỏ phần nền cũ, thay bằng nền mới. Hy vọng là đáp ứng được phần nào ý bạn muốn.
  3. Thắng

Thắng Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn. Hình của bạn sửa như ri là tốt rồi, mình sẽ lấy đi in luôn.

Ủng hộ diễn đàn