Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình sửa hoạc thiết kế logo Cộng Đồng Người Việt Nam Tại Hàn Quốc

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Viet Korea, 30/12/12.

Lượt xem: 3,788

1. Viet Korea Mới đăng kí

Xin thân chào tất cả các anh chị em trên Vietdesigner.Net
    Mình là 1 trong những BQT viên của fan page facebook Cộng Đồng Người Việt Nam Tại Hàn Quốc
    Hôm nay mình lập topic này mong muốn nhận được sự trợ giúp của các ACE trong 4rum có thể chỉnh sửa hoạc thiết kế lại logo ảnh đại diện cho nó có ý nghĩa với 1 cộng đồng người Việt Nam đang sinh sống học tập và lao động tại Hàn QUốc... Thực ra mình cũng không biết về PTS nên thiết kế logo khá dời dạc.

Dưới đây là logo hiện tại mà page đang sử dụng:

Và ảnh bìa (banner)

Hì vốn tiếng anh mình cũng hơi gà nên nhờ google dịch hok biết đúng không "Welcome to... Mình muốn dịch từ tiếng Việt ra là. Chào mừng các bạn đến với Cộng Đồng Người Việt Nam tại Hàn QUốc trên facebook., nhờ anh em cao thủ PTS giúp mình với nhé...
    Còn logo các bạn có thể thiết kế mới hoạc edit xóa đi 2 chứ KOREA & VIETNAMESE!

Thay mặt cho nhóm quản trị Cộng Đồng Người Việt Nam Tại Hàn Quốc xin trân thành cảm ơn các bạn và chúc các bạn nhiều niềm vui trong cuộc sống!

...
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

Đoạn tiếng anh thì là "Welcome to Community of Vietnamese in Korea on Facebook" nhưng bạn đã để trên cover rồi thì chữ "trên Facebook" có cần thiết không ???
    Còn Logo thì bạn còn file gốc không? hay phải vẽ lại từ logo này @_@
    Viet Korea thích bài viết này
  3. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Cám ơn bạn rất nhiều nha, cái logo này là mình thiết kế bằng 2 phần mềm đơn giản đó là AAA Logo và Photoscape... mình cũng muốn học PTS nhưng đk chưa cho phép, còn cái ảnh bìa time line mình vẫn muốn có mục tiếng anh đấy hoạc tiếng anh đoạn Kết nối cộng đồng người Việt Nam tại hàn quốc cũng được bạn à, nếu bạn có thể giúp mình hoàn thiện được 2 cái trên mình sẽ vô cùng biết ơn bạn, nếu có dịp nhất định mình sẽ gặp bạn và cảm ơn bạn sau...
  4. Skymaster

Skymaster Thành viên cấp 1

theo ý kiến chủ quan của mình thì nhìn giống logo của các CLB bóng đá quá =))
  5. Oliver Jonas Queen

Oliver Jonas Queen Thành viên cấp 1

Theo ý kiến mình thì nên bỏ chữ facebook trên logo, thay vào đó là 2 chữ VN-Korea ở dưới đưa lên.
  6. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Vậy các bạn giúp mình thiết kế lại với ạ hic, em bảo em gà về PTS lắm mà ý tưởng cũng kém mà:((
  7. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Upupup ai giúp mình với, mình cần gấp quá...
  8. Nhox l Cass l ELF l QUEEN

Nhox l Cass l ELF l QUEEN Thành viên cấp 2

ớ mình cũng muốn đi hàn quốc nữa mà chưa có điều kiện thôi:))
  9. buianhtuan

buianhtuan Thành viên cấp 2

xoa' chu~ r day'
  10. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Hic bạn có thể thiết kế lại chốn chuyên nghiệp 1 chút hok ạ... nếu xóa chữ không thì nó vẫn kiểu gì ấy, mà lại có logo của SVIT...
  11. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Anh
  12. Viet Korea

Viet Korea Mới đăng kí

Cả nhà ai giúp mình với hu hu hu
  13. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

Bạn có cần gấp không
  14. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

logo MÌNH cắt ghép cho nó nhanh[​IMG]