Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình sửa lỗi thời gian Render afer effect với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi gicovietnam, 30/1/16.

Lượt xem: 2,098

1. gicovietnam Mới đăng kí

Mình là mem mới dùng afer effect. mình render đoạn video dài 1 tiếng nhưng khi render xong thì thấy video còn 30phút. mất 1 nửa video còn lại.

Mình đã test thử chèn 1 tấm ảnh có độ dài 2 phút rồi render thì kết quả video chỉ dài 1phút14s.

Mình đã vào Composition settings và đặt Start Timecode:00.00.00.00 Duration: 0:02:00:00 rồi mà vẫn không được. không hiểu sao????

Các bạn giúp mình render toàn bộ thời gian thực của project với ah

...
  2. DGB

DGB Thành viên cấp 2

Bác giảm size của project à
  3. gicovietnam

gicovietnam Mới đăng kí

size mình vẫn để nguyên mà. nếu có giảm size thì độ dài video vẫn phải đủ chứ?
  4. DGB

DGB Thành viên cấp 2

mình không biết phiên bản khác thế nào hay do tại máy mình cứ chuyển qua lại giữa HD 25 và HD29.5 là hay bị lỗi time lắm
  5. hanhphucmongmanh0103

hanhphucmongmanh0103 Mới đăng kí

Bạn có thể chụp màn hình đưa lên cho mọi người coi thử xem
  6. gicovietnam

gicovietnam Mới đăng kí

tình hình là em đã remove bản cs6 và cài sang bản cc và render bình thường rồi ah.

Cho em hỏi là em muốn tách âm thanh ra khỏi video và chèn bài hát khác vào thì làm như thế nào ah. Trong after effect có làm được ko ah?

Với lại khi render video em đã để chế độ H264 rồi mà sao dung lượng xuất ra vẫn lớn. video có độ dài 1h mà xuất ra lên đến 2GB. Có cách nào giảm dung lượng nhưng vẫn giữ nguyên chất lượng hình ảnh không mấy pro
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Trả lời #6: Trong Ae có thể loại bỏ nhạc từ một video. Còn vấn đề H264 mà dung lượng lớn khi render mất nhiều thời gian có lẽ project đó thớt làm có quá nhiều hiệu ứng. Nên render bằng Media Encoder.
    Hà Bơ thích bài viết này
  8. gicovietnam

gicovietnam Mới đăng kí

bạn có thể hướng dẫn cho mình đc không. Khi render bằng media encoder thì dung lượng giảm nhiều ko bạn

Ủng hộ diễn đàn