Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình tô màu tóc chibi và đổi nền layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi ChibiGirl, 23/6/13.

Lượt xem: 3,217

1. ChibiGirl Mới đăng kí

Mình mới làm quen với photoshop được 2 ngày vì ham mê chibi ;;) , chỉ biết pts được sơ sơ nên chỉ vẽ được thế này :"> :
    Mình muốn hỏi cái bạn làm thế nào để tạo bóng, sáng tối cho tóc và quần áo như những hình chibi khác để trong thật và sinh động hơn?
    Và còn làm thế nào để thay đổi nền layer bằng một hình khác từ bên ngoài?
    Cảm ơn các bạn rất nhiều! :)

...
  2. phuonganh011192

phuonganh011192 Thành viên cấp 3

Mình lười đi nét lại nên chỉ tô đc thế này thôi, bạn k chê thì dùng tạm nhé :)

ChibiGirl thích bài viết này
  3. HưngKnight97

HưngKnight97 Thành viên cấp 1

Mới tập thì bạn tô với 2 mãng sáng tối thôi nhé.. (2 màu),sau này nâng tay rồi thì bạn tô cũng với quy luật sáng tối nhưng với nhiều màu
    Ví dụ bạn chọn màu hồng để tô tóc,thì đầu tiên
    B1 : bạn chọn hồng nhạt và tô hết phần tóc (pic trên mình thấy bạn đã làm được)
    B2 : xác định hướng ánh sáng,chọn hồng đậm hơn và tô phần tối..(ví dụ ánh sáng phía trên,bên phải chiếu xuống thì ở giữa vs phần bên trái sẽ tối dần đi)
    Lưu ý là khi tô phần tối..bạn chọn vùng tóc bằng công cụ Magic Wan (W) Sử dụng Brush tròn mềm nhé
    Có thắc mắc gì cần tham khảo thì có thể pm FB mình
    Hưng Knight Z

Ủng hộ diễn đàn