Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp mình với thanh Pen tool ạ :( (siêu gà)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ZTinh La Bui, 19/3/13.

Lượt xem: 2,551

1. ZTinh La Bui Mới đăng kí

Mình muốn dùng thanh Pen Tool để chọn mẫu mà cứ mỗi lần dùng đến nó lại cứ cắt luôn những chỗ mình chọn, bạn nào biết chỉnh lại làm sao cho nó ko cắt mất những chỗ được chọn cho mình với. :((
    Mình xin cảm ơn ạ.

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

Bạn click vào cái hình được khoanh đỏ này nhé :D

3. anhcong_sos

anhcong_sos Thành viên cấp 2

Bạn chọn chế độ Shape nên thế. Bạn chọn qua Path nha. Như bạn trên hướng dẫn đó.
  4. ZTinh La Bui

ZTinh La Bui Mới đăng kí

Cảm ơn hai bạn, nhưng khi mình chuyển sang chế độ Path thì lại không phải là chọn vật mẫu nữa rồi =.= khi mình chỉnh sửa thì vẫn là thao tác trên toàn bộ tấm hình ạ :(
  5. tuxuonglc

tuxuonglc Thành viên cấp 1

Ban kích vào phần khoanh đỏ nhé. Đấy là phần lấy vùng chọn những khu vực đã khoanh
  6. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Pentool - Paths - Make Selection
  7. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Hồi mới học cũng hay bị vậy :)
  8. ZTinh La Bui

ZTinh La Bui Mới đăng kí

Thanks các bạn, nhưng đây là kết quả khi mình đã làm theo y hệt những gì các bạn chỉ: [​IMG] :(( vẫn không đc ạ :((
  9. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

Ctrl + Enter
  10. ZTinh La Bui

ZTinh La Bui Mới đăng kí

=.= dạ vâng cuối cùng đã được rồi ạ, em cảm ơn các bác rất nhhiều :)
  11. tmt1611

tmt1611 Mới đăng kí

cái ctrl +enter có tác dụng j vậy ạ
  12. ZTinh La Bui

ZTinh La Bui Mới đăng kí

Mình cũng ko biết bạn ạ, chỉ thấy là khi khoanh 1 vùng muốn chọn, mà nó ko hiện lên cái sọc trắng đen đuổi nhau thì ấn Ctrl+ Enter nó hiện lên hay sao ý :)

Ủng hộ diễn đàn