Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Giúp thiết kế banner website

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi toanit0392, 29/7/14.

Lượt xem: 4,532

1. toanit0392 Thành viên cấp 1

Mình thấy trên các banner website họ thiết kế rất đẹp..mình cũng muốn làm 1 cái kiểu hiệu ứng giống thế này.. Các anh chị nào pr có thể hướng dẫn mình làm với...mình ko biết phải làm như thế nào mới được hiệu ứng như vậy..thank nhiều

...
    phukienlinhtrang thích bài viết này
  2. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Bạn cần biết các khái niệm sau để hoàn thành bức hình background (hình nền) như hình bạn muốn:
    1: Photoshop + khái niệm về layer và một vài kĩ thuật xử lý màu sắc, lấy màu, opaciti
    2: Lớp thấp nhất của bức hình là bức Bầu trời.
    Lớp kế tiếp là texture nhiều hình vuông với opacity tầm 35%-55%
    3: Còn lại những hình ruy băng, hình người, hình gói phần mềm.... thì bạn có thể kiếm được rất nhiều thông qua GG
    Với tính kiên nhẫn cộng thêm với chút mắt thẩm mỹ chắc bạn sẽ hoàn thành được trên 80% bức hình. Chúc bạn thành công.
    toanit0392 thích bài viết này
  3. toanit0392

toanit0392 Thành viên cấp 1

thank bạn nhiều..:D

Ủng hộ diễn đàn