Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý bộ nhận diện

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thinhlebaoit, 7/1/14.

Lượt xem: 5,921

1. thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Logo đơn sắc lấy ý tưỡng từ máy pha cà phê và ly cà phê
    Bộ stationnary mock-up

...
    A3ersxSOnes thích bài viết này
  2. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Sao hổng có ý kiến nào hết vậy híc híc:(( :((:((:((:((:((
  3. nguyễn phong phú

nguyễn phong phú Thành viên cấp 1

thinhlebaoit : mình thấy ý tưởng tốt. cái ly cách dieu còn rối wa nếu thu nhỏ sẻ dính chùm lại, cón máy caphe thì mình chưa hình dung ra cách diệu., chưa chỉn chu, còn bộ thương hiệu chưa có gì đặc trưng.vài lời góp ý nhỏ
  4. A3ersxSOnes

A3ersxSOnes Thành viên cấp 2

Nhìn mấy hạt cà phê sao giống hạt dẻ quá à.
    Mà nhiều hạt cà phê chồng chất thế trông cứ sao sao ý.
  5. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Mấy hạt cafe nhìn không ổn. Nhìn thoáng qua mình lại tưởng là chân gấu:D
  6. tuantact

tuantact Thành viên cấp 1

Theo mình thì nếu là logo thì nó quá nhiều chi tiết bạn ạ
  7. linkdesign

linkdesign Thành viên cấp 1

theo mình thì logo của bạn tồn tại 1 số vấn đề, 1 là: cách xây dựng hình ảnh hạt cà phê khá thô, cách đặt 3 hạt ntn là ko đc khéo, tạo hình ko đẹp, khiến nó rất giống nhau và to quá, các khoảng hở trắng giữa các hạt đều và ko có nét thanh đậm tạo ra góc độ ko đẹp (cái này cần nghiên cứu và quan sát các góc # của hạt cà phê để nhận biết và tìm ngôn ngữ tạo hình fong phú hơn) - 2 là: tương tự như vậy ở cách tạo mảng miếng nơi cốc và đĩa khá giống nhau, đều và tỷ lệ đang mất cân đối, khiến chiếc cốc bị cảm giác lùn và lún vào đĩa, còn về font chữ thì theo mình ko nên lặp lại 3 hạt cà phê vào phần text nữa, nó lệch lạc và mất giá trị 1 logo.
    Ưu điểm của bạn : là phần mockup làm khá kỹ và đầy đủ cẩn thận, đó là cái cần phát huy... chúc bạn thành công :)
    thinhlebaoittuantact thích bài viết này.
  8. willy.tran

willy.tran Thành viên cấp 1

Mới nhìn tưởng mấy cái càng cua :))). Về cơ bản thấy logo này chưa ổn lắm, thiếu sự đồng nhất về độ dày các đường nét, mình cảm thấy thế.
  9. thinhlebaoit

thinhlebaoit Thành viên cấp 1

Giò nhìn lại thấy logo xấu thật
  10. luanon

luanon Banned

nhiều chi tiết quá bạn ạ, cần đơn giản, dễ nhớ, dễ liên tưởng hơn. hihi

Ủng hộ diễn đàn