Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Google Glass

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi HSP, 21/2/13.

Lượt xem: 5,601

1. HSP Thành viên cấp 4

Google vừa công bố một đoạn video mới trình bày cách thức hoạt động của chiếc kính qua việc con người hoạt động hàng ngày như chơi thể thao , giải trí và làm việc . Cung cấp nhiều tiện ích như trong những bộ phim giả tưởng " hội nghị truyền hình, sms, gps, tìm kiếm Internet, dịch hoặc quay video " tất cả trong một thiết bị nhỏ gọn mà bạn có thể mang theo mọi lúc mọi nơi và có tính tương tác cao .
    Dự án Google Glass được công bố vào tháng 4 năm 2012 đã tạo được bước tiến vượt bậc trong việc đưa những tiện ích công nghệ tiến gần với cuộc sống con người . Ngoài ra trang web thông tin chính thức vừa được Google giới thiệu đồng thời mở ra cho bạn cơ hội đặt hàng chiếc kính đặc biệt này.
    Hiện tại bộ kit Glass Explorer Edition dành cho những nhà phát triển có giá 1500$ .
    Nếu được sản xuất thương mại , dự đoán nó sẽ tạo ra một hiện tượng như iphone của apple.

Xem thêm về một số hình ảnh :
    Thông tin về chiếc kính bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây : http://www.google.com/glass/start/
    Những thiết kế tinh xảo và đầy tính nghệ thuật
    Thời trang :3 :3
    Đồng hồ báo thức
    Quay video chỉ cần ra lệnh bằng giọng nói
    Hay là một hướng dẫn viên mọi nơi ;))
    Google translation
    Tra cứu chuyến bay
    Một cuốn từ điển khi bạn cần bất cứ thông tin gì từ Google.

...
    haminh, lightminh, Phạm Hữu Dư11 người khác thích bài viết này.
  2. Keita

Keita Thành viên cấp 2

Cứ như 1 sản phẩm đến từ tương lai.
    Hok bik cuộc đời này có đc sử dụng nó hay ko :))
    HSPgió lãng du thích bài viết này.
  3. Piz.Anh

Piz.Anh Mới đăng kí

Chất nhỉ , nông thôn như mình bao giờ với được nó đây >:D<
    HSP thích bài viết này
  4. wolfchan6918

wolfchan6918 Mới đăng kí

Mình cứ cảm giác đeo cái này ko lệch trọng tâm đầu cũng lệch tai mất, bên nặng bên nhẹ =)) Với ko có mắt kính nhìn cứ kì kì, như đeo cái vòng kim cô trên đầu ấy =))
    HSP thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sau này nó thêm khe gắn sim là bảo đảm Apple và iPhone trở thành dĩ vãng
    HSP, Thành LộcKu Sang thích bài viết này.
  6. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

Kính Siêu Xayda hoàn toàn là có thật
    vOz_JamesHSP thích bài viết này.
  7. DarkMaru

DarkMaru Thành viên cấp 1

cái này mà đem về VN chắc ko dám đem ra đường xài wá =)) cướp cái xe zới bộ vòng ko mà chặt tay, đeo cái này chắc nó chặt luôn đầu mình để lấy x_x
    lifecdHSP thích bài viết này.
  8. TraGiang

TraGiang Thành viên cấp 2

như bảo bối của doremon ấy, đến bao h ms đc sờ 1 lần nhỉ @-)
    HSP thích bài viết này
  9. HSP

HSP Thành viên cấp 4

mình lại không nghĩ nó thêm khe gắn sim mà tích hợp vào thiết bị này một thứ như sim đt , người sử dụng chỉ việc nạp tiền kích hoạt nó , khá là đa dụng
  10. DoubleG

DoubleG Thành viên cấp 2

đại khái là cuộc đời mình nhất định phải đc thử 1 lần :P
    HSP thích bài viết này
  11. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình sẽ đo chỉ số sức mạnh của đối thủ! Nó mà khỏe hơn thì mình chạy! Yếu hơn thì chiến :))
    HSP thích bài viết này
  12. Liffxng

Liffxng Thành viên cấp 1

$1500 ;)) rẻ gớm
    HSP thích bài viết này
  13. banbaonylong

đt ko sim hồi xưa ở VN có S-Fone...và đã chết yểu
    HSP thích bài viết này
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

vài cái iphone thôi , người vn mình dư sức , vấn đề ở đây là nhu cầu và thói quen :">
    công nghệ của từng thời kì khác nhau và cả nhà phát triển - đầu tư họ luôn có chiến lược riêng khi tất cả kết nối qua wifi thì không thể cái hay nhất là 3G - 4G LTE , mình nghĩ sim càng lúc càng nhỏ dần nên việc tương lai - định nghĩa ra một thiết bị mới " có chức năng giống như sim dt " sẽ không xa :D
  15. Liffxng

Liffxng Thành viên cấp 1

bây giờ thì cái gì mà không có, chỉ là thời gian và công sức mình làm thôi :P
    HSP thích bài viết này
  16. Lâm Anh Khoa

Lâm Anh Khoa Mới đăng kí

đã từng tự nghĩ 1 sản phẩm như này
    nhưng chỉ là nghĩ =)) ko có bất cứ kiến thức hay điều kiện để thực hiện :))
    HSP thích bài viết này
  17. banbaonylong

"cơ chế"

thằng Beeline còn chạy thì đủ hiểu
    HSP thích bài viết này
  18. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Micro sim -> nano sim -> không có gì là khó tưởng tượng ;))
  19. banbaonylong

ơ, có sim và ko sim nó là 2 con đường song song chứ ko fải tuyến tính (:| ko sim là công nghệ CDMA của S-Fone đấy

(Ví dụ có iPhone có 2 dạng: nanosim và CDMA)

( google đi, nói nãy h mệt wá)
  20. HSP

HSP Thành viên cấp 4

bạn chưa hiễu mình nói rồi , kì vọng một thiết bị thay thế sim đc tích hợp vào kính luôn và sử dụng 3G - 4G LTE / GSM/UMTS chứ không phải là công nghệ CDMA
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn