Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Góp ý] Các bác góp ý giúp chọn logo nào được

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi August Lê, 15/8/14.

Lượt xem: 4,503

1. info.logosangtao

info.logosangtao Thành viên cấp 1

Để có một ý tưởng thiết kế logo: hãy bắt đầu ngồi ngắm chữ cái đầu tiên của cái logo đó.sau đó ngắm sang kí tự thứ 2.và....xem xem.nó có thể kết hợp với nhau không? nó có ra cái hình con gì hoặc hình về lĩnh vực gì không. Chứ bạn đừng tìm kiếm mấy cái logo đời tống để áp đặt cái logo của mình phải như thế này như thế kia cho giống^^. Ví dụ như đầu chữ cái A ( August ) của bạn..bạn ngắm kĩ xem..hình như nó giống với cái đầu bút thì phair^^ và đầu bút thì liên quan quá còn gì..hãy cố gắng làm thật đơn giản.^^
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

tốt nhất nên quy nó ra mảng nét đơn giản, hình học cơ bản thì sẽ hiện đại và đẹp hơn, font cũng phải lựa sao cho đơn giản mà đẹp, lạ
  3. hochoidesign0411

hochoidesign0411 Thành viên cấp 1

chưa có cái nào hay và chất, nhưng nếu phỉ chọn thì cái mẫu dưới cùng nhé bác
    Thùy Như thích bài viết này
  4. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Chào bạn thúy Lê! mình cũng đã xem đủ các mẫu logo của bạn và mình muốn tham gia góp ý một tí nếu có gì chưa được mong bạn thông cảm và các bạn trên diễn đàn bỏ quá cho! lời đâu tiên thì mình cũng thú thực khi mới vào Design cũng muốn thiết kế Logo kiểu như bạn và những mẫu logo tự vẽ cũng kiểu như bạn ys^^, nhìn vào thực sự ko ấn tượng và bị các cao thủ gọi là thường ý ! Nhưng giờ đây cũng đỡ hơn trước tí vì mình cũng có chút kinh nghiệm, theo mình thì Logo của bạn nên phát triển theo hai hướng cơ bản thôi: 1 là các chữ cái viết tắt của tên Thương hiệu( ở đây là tên bạn) và 2 là nên chon một biểu tượng nào đó đơn giản bạn cảm thấy phù hợp với con người bạn, hi đó là phần ý tưởng mình góp ý. Còn tiếp nữa là Logo thì mình nghĩ ko nên để chữ có dấu không chuyên và nữa là tên phải nhỏ hơn và cân bằng với biểu tượng nhé bạn! hi ,còn màu sắc mình nghĩ chọn nào dễ chịu và tầm 1-2 màu thôi cùng logo là ổn nhất, mình lấy ví dụ như logo cái onimage17 này của mình thì mình cũng lấy 2 chữ cái trong tên mình đó chứ hi, nói thật là có người nhìn vào nói là "69" ấy nhưng thực chất là mình làm chữ B với chữ T ghép lại vì mình tên Biên và họ là Trần hihi^^ và điều nữa theo mình Logo không phải là hình vẽ đâu bạn, đoạn này mình chỉ nói rõ cho bạn thúy chứ hok có ý gì khác đâu nhé ! mong có thể giúp được bạn gì đó ! good luck to you! hi
    muadong2312 thích bài viết này
  5. Liêu Thùy

Liêu Thùy Thành viên cấp 1

bạn nên chú ý lại font chữ, mình nghĩ đôi khi chỉ cần cách bố trí với font chữ là phù hợp rồi ko cần phải thể hiện cây bút hay gì đâu nhìn cứ tưởng họa sĩ ấy
  6. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Bạn nên tham khảo phong cách thiết kế logo hiện đại trên thế giới chứ như thế này giống luyện tập ráp đối tượng quá...
  7. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Mình góp ý thế này. Trước nhất: Bạn 26 tuổi, có thể bạn mới ra trường. Bạn muốn có cái thương hiệu riêng. Cái logo riêng, ok! -> Điều này rất tốt.
    Thứ 2: thay vì loay hoay post lên diễn đàn cái này được ko? Cái kia được ko? thì đây ko phải cách mà Designer thực sự làm. Bạn đã được học qua trường lớp? Vậy thì vận dụng những thứ bạn đã được học: Brainstorm tìm ý tưởng, phát thảo ý tưởng, ... Cách tốt nhất xây dựng logo cho mình là hãy kiếm cái gì đó: Hình ảnh, chữ viết tắt tên mình hay nickname, những gì liên quan và gần gũi với bạn nhất, và điều kiện cần là thời gian để thai nghén cái ý tưởng trước khi tạo ra nó.
    Còn nếu bạn chưa qua trường lớp, thì đừng vội nhận mình là Graphic Designer. Bạn nên kiếm tài liệu thông qua một số trang về thiết kế, Việt Designer Forum cũng là 1 nơi để học hỏi.
    Hồi trước mình cũng như bạn thôi. Mình ko được đào tạo bài bản, mình cứ loay hoay, phải bỏ thời gian đi học lại các lớp căn bản+tìm hiểu sách báo, trang web,...Cuối cùng mình cũng có thể tự thiết kế logo cho mình, và một số khách hàng.
    Đây là những góp ý chân thành của mình dành cho bạn August Lê

Ủng hộ diễn đàn