Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Góp ý] Mấy bác tư vấn giúp e mẫu card này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi quocthang000, 9/8/14.

Lượt xem: 2,308

1. quocthang000 Thành viên cấp 1

mình mới tập tành làm corel, mấy bác thấy cái mẫu này sao ạ. mình theo yêu cầu của khách hàng là bố cục, nội dung đơn giản..hi.. rất vui lòng nhận ý kiến đóng góp ạ

...
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

lenm em không có kinh nghiệm trong mảng này nhưng em thử nhận xét có gì bác chỉnh lại gúp em nhá:
    đường line mod không mịn chỗ tay trông nó không sang trọng với lại nàu sắc không ổn lắm thì phải, còn không ổn ở đâu thì em chịu vì em mảng này chưa biết gì.
    quocthang000 thích bài viết này
  3. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Bố cục không đẹp, hình mẫu, chữ sắp xếp trong cái card không hài hòa với nhau.Nói chung là mình thấy bạn nên sắp xếp lại.
    quocthang000 thích bài viết này
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

-Trần Văn Hùng- cái vector đấy chắc bạn ý lấy trên mạng, cảm thấy không ổn vì mấy vấn đề này này. Vì cái nền đã là màu hồng sậm thuộc gam tối nên cái hình nên để gam sáng thì mới không bị tối cái card. Chữ bạn ấy chưa chia ra được đâu là text chính text phụ. Vì thế nên sắp xếp nó không hợp lý. Theo cá nhân thì chữ B&W kia phải là text chính. Dòng cửa hàng INNERWEAR kia có thể để dưới text chính, căn giữa cùng dòng chữ đại lý triump. Dòng chuyên kinh doanh ... có thể bỏ đi được vì nó nên nằm ở mặt sau thì đúng hơn. Thay vào 1 câu slogan là tốt nhất. Dòng thông tin nên căn lề phải và nhỏ lại, chọn font chữ mỏng thêm chút nữa. Có thể thêm vài vector minh họa nhỏ cho dòng thông tin để sinh động hơn.
    Thực ra mà nói là mình k thích hình model này cho lắm. Bạn kiếm hình khác mảng to hơn thì sẽ đỡ rối rắm hơn và có nhiều không gian hơn cho text
    quocthang000_Miu Nguyễn_ thích bài viết này.
  5. quocthang000

quocthang000 Thành viên cấp 1

hi, thanks mấy pro. cái hình model đó mình lấy từ cái túi đựng đồ của Triump. mình sẽ sắp xếp lại xem thế nào
  6. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Chữ sắp xếp kg ổn. Hình mẫu chưa cho thấy độ quyến rũ cần có của 1 ad underwear.
    Kgl nhưng bác nào pro tiếng Anh phân biệt Innerwear và Underwear dùm mình cái???
  7. lenm

lenm Thành viên cấp 4

TPaine mình k giỏi tiếng Anh cho lắm nhưng mà tạm dịch Innerwear là đồ mặc bên trong, có thể là đồ lót cũng có thể là đồ mặc như áo may ô, quần đùi thể thao để thấm mồ hôi khi chơi thể thao không nhất thiết là đồ lót. Còn Underwear thì là đồ lót chính tông rồi

Ủng hộ diễn đàn