Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Góp ý về việc nhờ vả sửa ảnh quá nhiều!!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi dr.dre, 21/5/14.

Lượt xem: 4,100

1. dr.dre Thành viên cấp 1

Mình thấy dạo gần đây số lượng topic nhờ vả của diễn đàn mình ngày càng nhiều. Và cái nào cũng "giúp bảnh hơn", "đẹp trai hơn", "pro hơn" để "cua gái", "làm avatar" nhưng thật ra đều là đem ảnh người khác để cho mọi người chế ảnh troll. Nhiều khi muốn lên diễn đàn để học nhưng vừa vào thì toàn thấy các bài kiểu này. Mong admin nghĩ cách xử lý vì topic nhờ vả sửa ảnh chỉ có 1 phần nhỏ là nhờ nghiêm túc. Còn lại toàn troll kiểu này thì banh hết cái diễn đàn ạ....Trên đây là chút ý kiến của em ạ.

...
    sharinegan thích bài viết này
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Vậy bạn bảo các Mod phải làm sao?Mỗi ngày có cả trăm thành viên mới đăng ký,đâu phải các ảnh thường trực diễn đàn 24/24 được, vẫn phải đi kiếm miếng ăn chứ bộ, ở ý thức của ae thành viên thôi, thấy troll thì cứ nhiệt tình hết mức, nhờ vả thiệt tình lại cứ biệt tăm à :-":-":-"
  3. thắng Ken key

thắng Ken key Thành viên cấp 2

để troll được cũng cần tay nghề pts mà. sao ko học hỏi được từ những cái đó
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Hôm nọ góp ý thẳng với anh Dư là những thành viên đủ 10 bài viết mới được lập top, nhưng anh Dư bảo là cái đo mấy anh lo được, anh em cứ yên tâm.
    Bây giờ nghĩ lại có giới hạn thì nó chuyển sang dạng spam thì còn khốn nạn nữa. Cách duy nhất chỉ có ban IP thôi.
  5. TuấnMInhĐức-HP

TuấnMInhĐức-HP Thành viên cấp 1

Mình nghĩ vấn đề này cũng bình thường mà. Bởi DĐ có danh mục "nhờ vả", có rất nhiều bạn nhờ vả thực chất là để các "cao thủ" troll cho vui, chứ không tới mức banh diễn đàn như bạn nghĩ. Không nên quá khắt khe như vậy. Nếu có nội dung nhảm nhí, dung tục thì ra đảo ngay í mà.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Cũng chẳng biết banh bóng gì không ai nhờ vả mình ấy thì mình cứ vả nhiệt tình thôi.
  7. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tụi nó nhờ vả theo phong trào đấy.
    Ví dụ có 1 topic nhờ vả ''Giúp xoá dây áo'' dc đông đảo lượt view, thế là chúng nó bắt đầu ''khao khát'' cũng dc như thế, rồi lấy 1 tấm ảnh bất kì trên google hoặc ảnh của chúng đem lên đây nhờ vả hùa theo phong trào.
  8. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

đã định câm mồm rồi nhưng mà vẫn phải vào để đề nghị bác Thiên Ma để lại cái avatar cũ đi.
  9. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

mình cũng nghĩ như vậy, nhưng theo mình thì bên 4fum mình làm giống bên tinhte.vn cũng khá hay, lập acc mới thì 1 tuần sau mới lập được topic.

nói chung là còn do ý thức của các thanh niên nữa :))
  10. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Forum mình phát triển nhờ fb mà đã là mxh thì làm sao mà đòi cao đc .
    -Trần Văn Hùng- phải bắt đổi lại tên luôn

Ủng hộ diễn đàn