Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Gradient Map trong Illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi BlackWhite, 25/2/17.

Lượt xem: 3,487

1. BlackWhite Thành viên cấp 3

Các bạn cho mình hỏi làm sao để chuyển màu từ hình này:
    Thành hình này (trắng chuyển thành vàng, đen chuyển thành đỏ, giống như Gradient Map của Photoshop):
    Làm trên Illustrator nhé. Mình có thử chức năng Recolor Artwork mà sao khó sử dụng quá. Hỏi thêm cái nữa là khi mình đi in, in bằng file eps, với in bằng file png (kích thước bằng 100% kích thước thật, độ phân giải 300dpi) thì có gì khác nhau không, vì sao khi in ấn mọi người lại khuyên nên sử dụng file vector ?
    Cám ơn nhiều ạ !!!

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/2/17
  2. download ở đâu vậy mấy bạn
  3. phân mềm làm ý bạn
  4. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

5. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Nguyễn Xuân Trườnghb88 spam loạn rồi, đã tố cáo, xin phép xóa các cmt trả lời vì ko muốn tiếp tay cho spam nhé :)
    Nguyễn Xuân Trườnghb88 thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì chỉ có Recolor Artwork là nhanh thôi chứ giờ làm thủ công có mà tới nhường nào hả thớt?

Nguyễn Xuân Trườnghb88: Gần như là spam có chủ ý rồi đấy thanh niên ạ!
    BlackWhite thích bài viết này
  7. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Tự mày mò Recolor Artwork cũng được chút chút, nhưng mở file vector lên, chọn Recolor Artwork, nó hiện ra cái bảng có 10 dòng màu, mình phải kéo hết 10 dòng, với thông số tự tính bằng tay à, AI nó không tự động phân bổ đều thông số cho mình à (ví dụ chỉ cần chọn màu đầu là đỏ, màu đuôi là vàng, nó sẽ tự động chuyển đều từ đỏ sang vàng) để khi không vừa ý, mình chỉ cần thay đổi màu đầu và màu đuôi thôi, chứ không phải chỉnh lại hết 10 dòng
    Đây là file vector cho mấy bạn làm thử:
    https://drive.google.com/drive/folders/0B8TnjceOE6J1SUN4c1B6NThuVGM?usp=sharing
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/2/17
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình không biết là còn những cách nào ngoài tính năng Recolor Artwork. Nhưng còn một cách nữa là sử dụng plugin bên ngoài từ Astute Graphics có tên là Phantasm. Nó có thể làm được bất cứ lệnh nào trong Adjusment giống như Photoshop. Tuy nhiên là phải mất phí để mua.

BlackWhite thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn