Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hải Hà Bakery

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi lenm, 15/3/14.

Lượt xem: 2,510

1. lenm Thành viên cấp 4

Đây là lần đầu tiên em làm kiểu này, mệt vái. Xấu cơ mà cứ phải ném lên cho mọi người nhận xét cho mau tiến bộ, không được học hành bài bản nó khổ thế đấy, các bác nhỉ... Tính cho lên mockup mà hơi bị lười, cứ tạm như thế này đã ạ, các bác ném thì nhè nhẹ, không là em dỗi em del thớt đấy :-s

Còn sau đây là chuyên mục CHO LÊN LƯỚI cho nó nguy hiểm =)) cho dễ cắt Decal

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/14
    G Dinny thích bài viết này
  2. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

zời ơi.... không đọc được chữ >_< màu bạn chọn chói lọi quá bạn ạ :( nhìn không giống tiệm bánh :(

3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

em làm trên hệ CMYK, quên mất k đổi lại RGB, trong file pdf màu nó k dợ như thế đâu :((
  4. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

nhưng mà chữ vàng trên nền xanh chuối cũng khó đọc lắm bạn :( nên để chữ đậm thì tốt hơn chứ :(
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

shiruku em đã sửa lại rồi đấy, RGB, nó vốn k phải xanh chuối mà bác, tại forum mình mà up ảnh CMYK là nó hay bị sai màu thế đấy bác ạ
  6. shiruku

shiruku Thành viên cấp 2

à rồi ok :3
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Thiết kế xong mới cho lên lưới để dễ cắt Decal là sao? Máy cắt Decal thì file nào nó cắt k đuoc. Nhìn cách chọn Text và cách trình bày là k ổn rồi.
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Vầng, biết là k ổn nhưng k biết là k ổn chỗ nào, bác cứ gạch đá mạnh đi cho em :)
  9. Thái Châu

Thì ở cách trình bày và chọn Font chữ đó.
  10. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Hợ :(( nói thế bằng không nói
  11. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Trình bày nhìn đơn điệu quá và font khó nhìn.
    Cá nhân mình quả thật rất ghét font trang trí khó đọc mà lại dùng nhiều x_x
  12. Thái Châu

Chỉ cần nói đến chọn Font chữ cho Tiêu đề không là khó gây ấn tượng rồi. Người ta thường dùng Font đơn giản và dễ đọc đồng chí à.

Nhìn rồi so sánh:

Bây giờ không nói đến nội dung, đồng chí cứ bê hết qua bố cục, font giống hệt thằng này sẽ đẹp lên nhiều.
    Nó đáp ứng được đủ yêu cầu về trình bày: Sạch sẽ, gọn, dễ đọc và không tràn lề.

http://forum.vietdesigner.net/threads/bo-nhan-dien-thuong-hieu-quat-khong-canh-vortex.23034/
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/3/14
    lenm thích bài viết này
  13. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

chẹp chẹp! cái logo này nếu đem cho 1người nào đó xem rùi hỏi họ xem, trông cái hình này nó giống cái jì thì chắc câu trả lời sẽ hay ho lắm lắm :P (đương nhiên là ko nói là nó là logo tiệm bánh, tạm thời ko nói jì mà chỉ hỏi xem nó jống jì thôi)
    ---> nó bị hỉu lầm đó @@!
    cộ lên bạn :P
  14. Vinh Hoàng

Vinh Hoàng Thành viên cấp 2

noname_0: mình nhìn ra cái bánh. thế bạn hiểu lầm thành cái gì :P

về logo mình nghĩ font chữ ko đẹp lắm, nên đổi font chữ khác dễ nhìn hơn
    chả biết diễn tả thế nào, ý mình làm sao cho nó business hơn >:D<
    lenm thích bài viết này
  15. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

lenm thích bài viết này
  16. lenm

lenm Thành viên cấp 4

thanks all, mới làm nên cũng làm theo ý tưởng cá nhân, cũng k chú ý lắm nên nhiều lỗi, cảm ơn anh em đã góp ý, sẽ sửa ngay đây

Ủng hộ diễn đàn