Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[HàPn] Em Là Cô Dâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HàPhan, 26/7/13.

Lượt xem: 4,585

1. HàPhan Thành viên cấp 1

...
    pitlamgi, b0yHN_96, Hẻo Hóm Hĩnh1 người khác thích bài viết này.
  2. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

chất lượng ảnh hơi tệ bạn ạ, như chụp từ máy du lịch
    Lê Hùng thích bài viết này
  3. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

"ĐẸP" quá bác ạ,bác chụp từ "Điện Thoại" gì thế ạ.Mất hết cả chi tiết của quần áo rồi,chắc tại cái áo xấu quá nên bác cố tình làm mất đi cho mọi người đỡ phải xem đúng ko ạ,lần sau bác bảo em ý mặc áo đẹp đẹp 1 tý để bác đỡ phải làm mất chi tiết ko làm thế vất vả ghê lắm bác ạ :3 :3
  4. truongson

truongson Mới đăng kí

phũ vãi
  5. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Gạch: :v ảnh đầu cho tí máu me vào nữa thì làm thành poster phim "the walking dead" :))
    HàPhan thích bài viết này
  6. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

À mấy ảnh sau bạn lên màu cũng được nhưng kéo levels hơi thô :v
  7. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

Xin lỗi các bạn chất lượng ảnh kém là do mình không chỉnh file và up lên photobucket chứ không phải do chụp.
  8. shyn.design

shyn.design Thành viên cấp 1

chắc bác ý dảm dung lượng ảnh mới thế thôi. Phần lớn là do hậu kì chứ ảnh mình nhìn là chụp từ DSLR mà các bác, bác này hậu kì còn kém. Ảnh 1 cháy sáng hết cả rồi :D Bác cố gắng lên nhé ^^
  9. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

Thuong Koi: Bạn chỉ cho mình quần áo ở đâu mất chi tiết nhỉ? Mà đây là cái váy chứ không phải cái áo bạn ạ. ok?
  10. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

Shyn: Thanks bác. Vì đây là mục PTS nên e giữ ảnh 1 lại để các bác xem WB thế có ổn không chứ là mục Photo thì e chẳg dám đăng ^^
  11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

up lên flick chứ đừng up lên photobucket. Mầu bạn làm chưa có chiều sâu, thêm nữa preset sắp xếp chưa dc ổn. Cố gắng nhé
  12. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Điện thoại gì chụp đẹp vậy,.
  13. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

BEAT: Cái đó e không biết nên chắc chất lượng ảnh giảm nhiều quá. Thanks bác

Buctrongnguoi: Mù thì cũng cố nhìn thấy mờ mờ nhé bạn :-bd
  14. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

bạn HàPhan này Ngu còn tỏ ra nguy hiểm nè. Nghe đâu có câu, Ngu mà lì ăn khoai mì vẫn còn Ngu đó :), đã dốt thì đừng có giấu dốt, thế thì khi nào mới khá lên đc :), mấy bác kia đừng có sỏ bạn í quá
  15. Nhi Khanh

Nhi Khanh Thành viên cấp 1

Hình xấu toàn diện, đưa lên ko chịu nghe tiếp thu...:-s
  16. HàPhan

HàPhan Thành viên cấp 1

Ơ bạn buồn cười nhờ, mình tiếp thu từ nãy đến giờ, mình chỉ bảo mấy bạn đọc lại cmt trên xem vì sao ảnh nó mờ thôi mà :3 =))
  17. Jan 21st

Jan 21st Thành viên cấp 2

Photobucket thì photobucket. Up lên Facebook bị giảm chất lượng cực nhiều mà mng up lên nhìn vất nét bác ạ -_-
    Thứ nhất:
    Ảnh bị cháy sáng nên mất đi nếp, chi tiết trên váy. Giống hết mình thời gian đầu. Chỉ chú ý đến việc chụp cho mặt mẫu sáng lên trong khi cái váy thì quá sáng nên thành trắng xóa.
    Thứ hai:
    Làm ảnh đen trắng khó lắm bạn à. Ảnh trên chắc là bạn chỉ đẩy 1 lớp Gradient map đen trắng lên thôi -_- Mình cũng ko làm nhiều ảnh đen trắng. Tưởng đơn giản nhưng ko hề đơn giản :(
    Thứ 3: Ảnh gốc đừng bao giờ kéo nó lại cho dẹt. (#3)
    Chỉ nên crop thôi bác nhé -_-
    Thứ 4: Bác nên tìm hiểu thêm về góc chụp -_-
    Thứ 5: 2 píc cuối sắp xếp ảnh đè lên nhau hơi sến bác ạ -_- Lại còn nơ nữa. Giống mấy album ảnh cưới ở quê mình. (Mình ko có ý chế nhạo) Mình góp ý thật lòng.
    Phần lớn là các studio ở HN bây giờ hay dùng cách ghép ntn ^^
    Bạn tham khảo nhé. Cái này mình ghép ^^ Đơn giản, ko cần cầu kỳ đâu :D

P/s: Các anh em góp ý kiểu "chụp bằng điện thoại gì?". Chắc bác ko hiểu là anh em chê bai chất lượng ảnh quá kém :( Anh em cũng hơi quá trớn nhưng mà bác đáp lại như thế cũng rất khiếm nhã :)
    E góp ý vậy thôi ^^ Trình độ cũng chưa đến đâu nên cũng ko dám góp ý nhiều :D
    Chụp Choẹtoishi_hihi1402 thích bài viết này.
  18. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

#1 : Ảnh contrast cao quá nên sáng tối tương phản mạnh nhìn không ổn bác ạ, váy trắng bị mất chi tiết
    #2 : Theo em đây là tấm tốt nhất nhưng bác bị rung nhẹ nên out nét :D
    #3 , #4 : Cách sắp xếp chưa được hợp lý lắm bác ạ .
    p/s: Bác copy thẳng link ảnh từ flickr sang sẽ tốt hơn ạ :D
    HàPhanJan 21st thích bài viết này.
  19. tlong0709

tlong0709 Thành viên cấp 1

Làm cái nghề này biết là cái tôi rất là lớn. Nhưng trong cái trường hợp này Công chúng thấy nó XẤU thì bác ko nên tỏ cái thái độ ko đồng tình, hai thái độ nói mỉa, ăn miếng trả miếng như ở trên.​
    Mình khẳng định bộ ảnh trên xấu. Và nhiều người cũng thế. Bạn cần cố gắng hơn.​
    Xấu ko phải ở cái chất lượng ảnh up lên face bạn ạ. Nó xấu từ cái bố cục. Xấu từ cái bạn nhét cái hiệu ứng Khung ảnh. Xấu đến cái góc chụp. Xấu đến cái Phông nền ( ???? Váy đám cười chụp sau dòng sông cây chuối ????? ) Gu của bạn hơi tồi.​
    Nói đau thật đấy nhưng bạn đừng tự ái... lấy đó làm động lực mà tiến lên. Thầy tớ trước cũng kể là Bộ ảnh đầu tiên của thầy "Xấu đến độ thầy muốn bỏ nghề, ai cũng bảo tao ko theo đc nghiệp này." Sau đó thầy đã làm cho những người chê thầy sáng mắt và giờ trở thành nhiếp ảnh lớn của VN.​
    Nếu bạn theo con đường ảnh đại chúng, dễ nhìn thì bạn nên xem và học tập các bức ảnh mà nhiều người trên này bảo đẹp . OK ?​
    Còn nếu bạn theo con đường ảnh nghệ thuật, ít người hiểu thì bạn cần theo trường lớp bài bản. Xấu phải có ý đồ dụng ý nghệ thuật, phải am hiểu nghệ thuật mới hiểu cái đẹp của nó.​
    Lúc đấy bạn có quyền khẳng định cái TÔI của mình . OK​
    Chụp Choẹt, mut mũm mĩm, HàPhan2 người khác thích bài viết này.
  20. Jan 21st

Jan 21st Thành viên cấp 2

Mong chủ thớt tiếp nhận những góp ý trên :D
    Ai chẳng có cái tôi cao :D Nhưng cũng đừng suy nghĩ quá cực đoan là đc :D

Ủng hộ diễn đàn